Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์

Go down 
suwannasap
J&J
berkery
NOISY
Naze
nay-iew
Tamo
wasabi
The Living น้่อย
เด็กหลังห้อง
jaae
N&N ^o^
minnie1406
BBB
turina
เด็กแบกแดด
smalfox
=Sushi=
บ้านหลังแรก
Jack
Admin
25 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Administrator
Admin

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 11:41 am

ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ The Living รังสิต-ติวานนท์

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Wed Aug 19, 2009 12:15 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://thelivingrangsit.forumotion.com
Jack
Professional
Jack

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 11:55 am

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ cheers
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 12:43 pm

ตามมาทักทาย
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 2:04 pm

หวัดดีค่ะ Razz

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 2:27 pm

รูปที่ คุณบ้านหลังแรก Design ไว้ สวยมากเลยครับ

ไว้จะรอชมอีกนะครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 2:37 pm

เป็นนิมิตนหมายที่ดี

lol! ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 4:45 pm

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ มีบ้านใหม่แล้ว เป็นของตัวเองซะด้วย cyclops
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 7:30 pm

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ......
Very Happy รอชมข่าวสารด้วยคนนะครับ
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: BBB   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 11:03 pm

ตามมาบ้าน(บอร์ด)หลังใหม่ด้วยคนจ้า Laughing
minnie1406

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSat Aug 15, 2009 6:12 am

เรื่องเนื้อที่ที่หายไป เปนทุกหลังเลยหรือเปล่าคับ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSun Aug 16, 2009 9:43 am

minnie1406 พิมพ์ว่า:
เรื่องเนื้อที่ที่หายไป เปนทุกหลังเลยหรือเปล่าคับ

ทราบความจากพี่แจ๊ค ว่าเป็นเฉพาะแถวที่แจ๊คนะครับ
http://thelivingrangsit.forumotion.com
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 12:34 am

Admin พิมพ์ว่า:
minnie1406 พิมพ์ว่า:

ทราบความจากพี่แจ๊ค ว่าเป็นเฉพาะแถวที่แจ๊คนะครับ

เรื่องเนื้อที่ที่หายไป ไม่ได้เป็นทุกหลังครับ
น่าจะเป็นเฉพาะแถวผมแถวเดียวนะครับ ที่เนื้อที่หายไป
minnie1406

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 1:54 am

ขอบคุณครับคุณ jack
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ทักทาย   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSat Aug 22, 2009 7:03 pm

สวัสดีสมาชิก The Living ทุกคนเลย

เพิ่งจะค้นพบ web นี้เป็นครั้งแรก รู้สึกดีใจมากๆ
เพราะว่าเราก็เป็น หนึ่งในผู้จองและผ่อนดาว์น The Living อยู่เหมือนกัน

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะ

ู^o^

bounce
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSat Aug 22, 2009 10:17 pm

ยินดีต้อบรับพี่ N&N ครับ
ฮิ้วววววววววววว
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 7:52 am

สวัสดีค่ะ คุณ N&N

ดีใจที่ได้รู้จักเพื่อนบ้านอีกคนค่ะ

ว่าแต่ว่า จองแปลงไหนไว้คะ เผื่อเราจะอยู่บ้านข้างๆกัน อิอิ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 4:43 pm

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ N&N

Yoyo064 ได้เพื่อนบ้านเพิ่มขึ้นอีกคนแล้ว Yoyo2025
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 8:10 pm

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่จ้า บ้านก่อสร้างไปถึงไหนแล้วค่ะ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Aug 24, 2009 7:42 am

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับเข้าสู่ Virtual The living ครับ เพื่อนบ้านเสมือนจริง ครับ
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Aug 24, 2009 2:39 pm

ขอบคุณคำทักทายจากคุณ Smalfox

คราวก่อน ลืมบอกไปว่าอยู่แถวเดียวกับคุณแจ๊คเลย... เนื้อที่หลังบ้านหายไป เศร้าใจจริงๆ Sad

แล้วก้อ... ตอนนี้กลุ้มใจมาก เพราะล่าสุดไปยืนเล็งหลังบ้าน แล้วรู้สึกว่าผนังหลังบ้านมันดูเอียงๆ ยังไงชอบกล

มีใครรู้สึกเหมือนกันบ้างไหม? เนี่ย

กลุ้มๆๆๆ Rolling Eyes
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Aug 24, 2009 2:49 pm

อุ๊ย!!!! ขอโทษค่ะ/ครับ มาถึงก้อทำเปิ่นเลย

อ่านไม่ถึงหน้า 2 เลยเพิ่งเห็นว่าได้รับการทักทายจาก หลายๆ ท่าน ไม่เพียงแต่คุณ smalfox

ต้องขอขอบคุณคำทักทายจากทุกๆท่านค่ะ/ครับ

อบอุ่นมั่กๆ

^o^ bounce
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Aug 24, 2009 3:09 pm

คุณ N&N อยู่แถวเดียวกับผมเหรอครับนี่ ดีใจจัง Yoyo2025

"ตอนนี้กลุ้มใจมาก เพราะล่าสุดไปยืนเล็งหลังบ้าน แล้วรู้สึกว่าผนังหลังบ้านมันดูเอียงๆ ยังไงชอบกล"

อ้าว... จริงเหรอครับ เดี๋ยวผมต้องไปดูบ้างสะแล้ว Yoyo081
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re : ผนังหลังบ้านเอียง   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSat Aug 29, 2009 9:18 am

ขอ Update เพิ่มเติมให้ในเรื่องผนังหลังบ้านเอียงนะคะ (โดยเฉพาะอย่างยิ่ง..สำหรับคนที่อยู่แถวเดียวกันอย่าง คุณ Jack)

เนื่องจากที่บอกไปว่ากลุ้มใจมากๆ ก็เลยไปแจ้งไว้ที่โครงการ ซึ่งโครงการบอกว่าจะแจ้งให้วิศวกรช่วยตรวจสอบ
ล่าสุดเค้าโทรมาแจ้งว่า ผนังหลังบ้านเอียงจริง แต่เป็นการเอียงจากการก่ออิฐ และการฉาบ ซึ่งไม่ได้เอียงจากเสาหลัก และโดยปกติแล้วการเอียงในลักษณะนี้สามารถเอียงได้ไม่เกิน 1.5 cm

สำหรับ case นี้ก็เอียงได้ 1.5 cm พอดิบพอดีเลย

พอรู้อย่างนี้แล้ว ก็เบาใจขึ้นมาบ้าง แต่ก็ยังอดกังวลไม่ได้จริงๆ เพราะว่าไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้้เท่าไหร่ ก็ได้แต่หวังว่าจะไม่มีผลกระทบอะำไรจริงๆ... กะว่าอาทิตย์นี้จะลองเข้าไปดูอีกทีค่ะ

Idea ปล. ถ้าใครพอมีข้อมูล หรือข้อแนะนำให้บ้าง...ก็ขอรบกวนด้วยนะคะ (ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ)

^o^
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSat Aug 29, 2009 10:28 pm

ขอบคุณ คุณ N&N มากครับ สำหรับข้อมูลครับ Onion068
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSun Aug 30, 2009 10:30 pm

ขอบคุณด้วยคนครับ

ขอแบบไม่เอียงเลยได้มั้ยอ่า เหอเหอ -*-

อยู่บ้านที่มีผนังหลังบ้านเีอียงก็แปลก ๆอยู่อ่านะ
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Aug 31, 2009 10:36 pm

สวัสดีด้วยคนค่ะ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeTue Sep 01, 2009 7:04 am

สวัสดีค่ะ คุณ k_manjana

ดีใจจัง ได้รู้จักชาว The Living เพิ่มขึ้นอีกคนแล้ว

อย่าลืมแวะมาคุยกันบ่อยๆ นะคะ

CiCi003
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeWed Sep 02, 2009 4:49 pm

คุณ k_manjana จองแปลงไหนไว้คะ

ตอนนี้การก่อสร้างถึงไหนแล้ว

เจอปัญหาหรือข้อสังเกตอะไรบ้างรึปล่าวคะ

มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันบ้างนะคะ

ช่วยกันสอดส่องเป็นหูเป็นตา Yoyo081
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeSun Sep 06, 2009 10:20 pm

แปลงที่ 103 ค่ะ ยังไม่ได้เห็นความคืบหน้าค่ะ วันนี้พึ่งไปทำสัญญามาค่ะ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ Icon_minitimeMon Sep 07, 2009 7:38 am

ยินดีต้อนรับครับ คุณ k manjana แปลง 103 โซนใหม่แถวสุดท้ายหรือเปล่าครับ

ผมซอยสุดท้ายซ้ายมือครับ

สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่แสนจะขี้เกียจครับ Mad

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 4ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» กระทู้แนะนำตัว พวกเราชาว The Living รังสิต-ติวานนท์
» เรียน ลูกบ้าน โครงการ The Living รังสิต-ติวานนท์ (Email ตอบกลับจากโครงการ เรื่องความปลอดภัยในโครงการ)
» ประเมินผลงาน โครงการ เดอะลิฟวิ่ง (รังสิต-ติวานนท์) The Living (Rangsit-Tiwanont) บริหารงานโดย บริษัท บางกอก พร็อพเพอร์ตี้ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (Bangkokproperty Corporation)
» ขออนุญาติแนะนำ "คณะกรรมการชุดจดทะเบียนจัดตั้ง​นิติบุคคลหมู่บ้าน (เดอะลิฟวิ่ง รังสิต-ติวานนท์)" และ "รับโอนทรัพย์สินส่วนกลางจากโคร​งการ"
» อีกหนึงช่องทางที่จะทำให้เราชาว The Living Rangsit ติดต่อกันได้มากขึ้น