The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

Share | 

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
Jack
Professional

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Wed Oct 13, 2010 11:49 am

ยังเหมือนเดิมครับ บางคืนก็เปิดไม้กั้นทิ้งไว้เลยครับ
ทั้ง 2 ฝั่งเลยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
Ultramankidss

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Wed Oct 13, 2010 5:16 pm

เมื่อคืนเข้ามาก็เปิดไม้กันไว้เลยครับ ฝั่งคนเข้า เมื่อเช้าออกมาก็เหมือนเดิม ไม่รู้ไม้กั้นเสียเป่าคับ 5555 แต่เอ.... แล้วมอเตอร์ไซด์เนี่ยเค้าให้ผ่านเข้า-ออกได้เลยเหรอคับ ไม่ต้องตรวจหรือแลกบัตรเหรอคับ อย่าลืมว่าขโมยส่วนใหญ่จะไม่ขโมยของชิ้นใหญ่นะคับ จะขโมยชิ้นเล็กๆ ที่มีราคาสูงอ่ะ น่าจะมีการตรวจมอเตอร์ไซด้ด้วยก็ดีนะคับ เพื่อความปลอดภัยของหมู่บ้านเรานะคับ
mockery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Wed Oct 13, 2010 5:55 pm

ไม้กั้นน่ะเปิดทิ้งไว้ทั้งคืนแร่ะครับ บางทีขับเข้ามาไม่เห็นหัว รปภ.ซักคน เปิดไม้กั้นทิ้งไว้ทั้งสองข้าง โจร ขโมยยิ่งชุมๆอยู่พักนี้ มี รปภ.แบบนี้รื้อป้อมทิ้งซะยังดีกว่า เอาเงินค่าส่วนกลางเราคืนมานะ
nook

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Wed Oct 13, 2010 10:19 pm

ช่วยกันบอกเค้าเถอะครับ เพราะผมจอดตรงป้อมบอกเค้าทุกวัน จนจะเบื่อแล้ว
ให้ช่วยเข้าไปตรวจตอนกลางคืนด้วยนะ ให้สุดซอย
เพราะที่นี้ มีโขมยไม่ใช่แค่ที่เรารู้กันนะ
ก่อนหน้านี้ตอนเริ่มใหม่ใหม่ ก้อมีขโมยสายไฟ ยามยึดรถมอเตอร์ไซด้ได้แต่จับไม่ได้
สอบถามคนย่านนี้เค้าบอก มีขึ้ยาเยอะแถวนี้ต้องระวัง
ทางโครงการถึงได้ทำกำแพงด้านสวนไว้สูงไง
เด็กแบกแดด
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 14, 2010 8:00 am

เมื่อเช้าตอนตี 5.15 น. ต้องบีบแตรเรียก ครับ เคาะแตรเบาๆไม่ได้ยิน ต้องบีบแตรยาวววววดังๆหลายครั้งเลยครับ
เพราะนั่งหลับ ท่าจะหลับลึก เพราะบีบแตรไม่ตื่นสักที 555

ยามก็มีคนเดียวครับ ไม่เหมือนชุดที่แล้ว ดึกๆเช้ามืดๆ ก็ยังเดิน หรือไม่ก็นั่งอยู่ตามซอย และก็นั่งหน้าป้อมแทบไม่เจอการหลับยามเลยครับ
nay-iew

: 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Fri Oct 15, 2010 7:45 am

เช้าวันนี้ (15 ต.ค.) หนัก สุด...

เปิดไม้กั้นทั้งสองข้างค้างไว้...

ไม่มีคนอยู่ในป้อม....

จอ cctv เป็นจอฟ้า...แสดงว่าไม่ได้เปิดกล้อง...หรือเปล่า...

ดูข้อมูลส่วนตัว http://nay-iew.bloggang.com
smalfox
GURU
GURU

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Fri Oct 15, 2010 9:22 am

มา Confirm ว่า

เช้าวันนี้(15/Oct/2010) ไม่มีรปภ. เฝ้าประตู ยกไม้กั้นไว้

เมื่อวานนี้(14/Oct/2010) นั่งหลับ เปิดทีวี ยกไม้กั้นเหมือนกัน

เมื่อวานก่อนหน้านี้(13/Oct/2010) ยกไม่กั้น ไม่อยู่ที่ตู้

Worm
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Fri Oct 15, 2010 1:33 pm

เมื่อคืนกลับมาตอนสองทุ่ม เปิดไม้กั้นฝั่งขาเข้า รปภ.หาย !!
ยิ่งกว่าหลับอยู่ในป้อมอีกค่ะ Surprised
mockery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Fri Oct 15, 2010 1:52 pm

เหมือนไม่มี รปภ. ยังไงก็ไม่รู้ เปิดไม้กั้นทิ้งไว้ทั้งคืน เช้ามาก็ไม่มี รปภ.ที่ป้อมเลย รถเข้าออกก็ไม่เคยเช็คเลยว่าติดสติ๊กเกอรมั้ยเปิดให้เข้าทุกคัน
Admin
Administrator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Sat Oct 16, 2010 1:33 am

ผมท้า สด ๆ ไปดูตอนนี้ เวลานี้ เลย
เพิ่งขับรถผ่านเข้ามา

เปิดไม้กั้น ทิ้งไว้ ผมจอดรถดู รปภ ชุดสีน้ำเงินกำลังหลับอยู่ กดแตร 2 ครั้ง ไม่ตื่น

เลยขับเลยเข้ามาซอย 1 เจอ รปภ ชุดสีขาวกำลังขี่มอเตอร์ไซต์ ลาดกระเวณ

เลยลดกระจกแล้วบอกไปว่า รปภ ป้อมหน้าหลับอยู่

ปล, เสียดายที่ฝนตก ถ้าฝนไม่ตก ผมถ่ายคลิปเรียลตี้ ปลุก รปภ.
โครงการ The Living ให้ดูกันจะ จะ ตาแน่ จะเปิดกระจกป้อมแล้วตะโกนไฟใหม้ เลย

โปรดคอยติดตาม ชมตอนต่อไป "คลิปวิดิโอ ปลุกยามหลับ" Coming soon
ดูข้อมูลส่วนตัว http://thelivingrangsit.forumotion.com
bj-samuth
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Wed Oct 20, 2010 7:36 pm

ตอนนี้เห็นมีรปภมาลาดตระเวนเหมือนเดิมแล้วครับ
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 21, 2010 8:05 am

หลังจากที่สังเกตุการเปลี่ยนแปลงมาระยะนึง...

ก็ขอชมว่เชยามีการเปลี่ยนแปลงขึ้นจากเดิม...

ตอนนี้เวลาจะเข้าหมู่บ้านบ้าน...รปภ.จะชะโงกดูสติ๊กเกอร์ก่อนเปิดไม้กั้น...อันนี้ผ่านครับ...

เมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา...มีพี่มาหาที่บ้าน..แล้วได้ใช้ ตราแสตมป์หลังจากที่ไม่ได้ใช้มานานหลายเดือน...

เวลากลางคืนเห็นมี รปภ. ขี่มอไซด์ ดูตามซอย...

สรุป..มีการพัฒนา ขึ้น ค่อนข้างเยอะ...ยังงัยก็ขอขอบคุณ ..ที่มีการปรับปรุง..ขึ้น..
ดูข้อมูลส่วนตัว http://nay-iew.bloggang.com
smalfox
GURU
GURU

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 21, 2010 9:38 am

แต่วันนี้ เวลาประมาณ 6 โมงเช้า

รปภ นั่งหลับ แต่เอาไม้กั้นลง คนขับรถลงมาเคาะกระจก ไม่ตื่น เค้าเลยตบมือ รปภ สะดุ้งแรงเลย ฮ่าฮ่า ฮาแบบสงสาร และ ปลง

*มันคงมีช่วงเวลาวิกฤต ที่คนเราจะง่วงที่สุด
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 21, 2010 9:43 am

เมื่อคืนประมาณ 5 ทุ่ม ครับ

ผมเปิดไฟเลี้ยว กำลังจะเลี้ยวเข้าหมู่บ้าน

รปภ. เปิดไม้กั้นให้เลยครับ

เมื่อเช้านี้ ก็เปิดไม้กั้นทิ้งไว้ครับ
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 21, 2010 10:10 am

อ้าว...ซะงั้น....

Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 21, 2010 11:21 am

ผมอาจจะเจอคนละช่วงกับ พี่นาย อะครับ

แต่ รปภ. ขี่มอไซด์ ดูตามซอย ผมก็เริ่มเห็นเหมือนกันครับ

แต่เรื่องดูแลตรงหน้าประตูทางเข้า ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ
bj-samuth
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Oct 21, 2010 11:52 am

ต้องติดตามกันต่อไปครับ น่าจะกำลังปรับที่ละช้าๆ
bj-samuth
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Sun Oct 24, 2010 5:25 am

วันนี้กลับจากทำงานที่เชียงรายถึงหมู่บ้านตี 4.30 รปภ.หลับสบายในป้อมแต่ไม่เปิดไม้กันก็เลยโทรเข้าที่ป้อมดัง 3 ครั้งรปภก็ตื่นมาแบบงงๆรีบออกจากป้อมมาเปิดไม้กันแล้วทำแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเห็นว่าคงอยู่ยามมาทั้งคืนแต่เมื่อขับรถมาท้ายซอยก็ไม่เห็นยามคนอื่นเลยน่าจะมีคนเดียวหรือไปแอบหลับที่ไหนกันแน่ตอนหัวค่ำเคยเห็นมี 3 คนตอนลูกบ้านหลับก็เลยถอนกำลังหมดเหลือคนเดียวก็ยังหลับอีกน่าจะทำบัตร Easy Pass ให้กับคนในหมู่บ้านไปเลยจะได้ไม่ต้องรบกวนรปภที่นอนครับ
doraemon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Wed Nov 10, 2010 2:49 pm

วันนี้ ขับรถไปทำงานตอนเช้า ผ่าน ป้อมยาม รถเรายังเลี้ยวออกจากหมู่บ้านไม่ได้ ไม้กั้นก็หล่นลงมากระแทกหลังคารถ เรางงเลย รปภ.บอกว่า "มันค้างแบบนี้แหล่ะครับ ไม่รู้จะทำยังงัย" เราบอกให้รายงานหัวหน้า รปภ.หรือไม่ก็แจ้งทางหมู่บ้านให้ทราบ รถเราหลังคาถลอก อึ้งไปเลย ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   Thu Nov 11, 2010 6:26 pm

อ้าว งี้รถถลอก เสียค่าซ่อมเอง ล่ะสิคับเนี่ย

TT
ดูข้อมูลส่วนตัว http://thelivingrangsit.forumotion.com

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» สมาคมฝรั่งเศสกรุงเทพ แหล่งเรียนรู้วัฒนธรรมและภาษาฝรั่งเศสที่ใกล้ตัวเรา
» สำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง ขอเชิญชวนนักศึกษาทุกท่านที่มีหนังสือค้างส่ง นำหนังสือ คืน โดย ไม่เสียค่าปรับ
» ราคาหนังสือ
» Facebook ของกลุ่มนักศึกษาวิชาเอกอังกฤษ
» ใครรหัสสุดท้ายบ้างคะ 47 อยากรู้จักจังเลย