Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ

Go down 
mink
noppadol
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
noppadol

เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeWed Jan 19, 2011 10:55 am

ที่ตู้ รปภ. จะมีป้ายสีเขียว ที่แจ้งเรืองระบบการรักษาความปลอดภัยของการเข้าออก
โครงการ The Living

ลองไปอ่านกันดูอีกทีนะครับ

ข้อ2 รถซื้อ-ขายของ,แจกเอกสาร ไม่อนุญาติให้เข้าโครงการโดยเด็ดขาด

ข้อ3 รถที่เข้ามาต่อเติมภายในโครงการ จะต้องกรอกเอกสารขออนุญาติเข้าทำงานในโครงการ และแลกบัตรประชาชนคนงานทุกคน

ลงชื่อไว้ว่า

ส่วนงานรักษาความปลอดภัย

บริษัท บางกอก พร็อพเพอร์ตี้ คอร์ปอเรชั่น จำกัด

สักแต่ติดไว้ ประดับเพื่อความสวยงาม หรือ ส่วนงานรักษาความปลอดภัย อ่านหนังสิอไม่ออก
ขึ้นไปข้างบน Go down
mink
Advance
Advance
mink

เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeWed Jan 19, 2011 8:17 pm

คงต้องรอให้ปิดโครงการ แล้วจัดตั้งเป็นนิติบุคคล จากนั้นก็หาเอาที่ได้เรื่องมากกว่านี้ดีกว่า แค่รถมีสติ๊กเกอร์หรือเปล่าก็ไม่ได้ดู ปล่อยผ่านเฉย เมื่อเช้าของวันนี้ (19/01/2011) ช่วง 7.30 น. รถขายรองเท้าและไม้กวาดเอย รถขายส้มตำเอย เข้ามาขายกันเป็นล่ำเป็นสันเอาใจคนงานก่อสร้างอย่างสุดๆ รปภ. ก็ยังไปยืนคุยเลือกดูสินค้าที่รถ บัตรคนงานก่อสร้างก็ไม่ได้มีกันทุกคน โมเมกันได้ที่ ถ้าร้องเรียนกันบ่อยๆ แล้วไม่มีการปรับปรุงก็น่าจะขอเรียกประชุมลูกบ้านกันเป็นเรื่องเป็นราว เอาปัญหาซ๊ำซากมาหาทางออกกันก่อน ไหนๆ โครงการรับปากว่าจะดูแลต่อให้อีก 1 ปี โดยเก็บค่าสาธารณูประโภคแล้วก็น่าจะมีอะไรปรับปรุงบ้าง เพื่อให้มีความหมายว่า "The Living" จริงๆ ไม่ใช่ "The Leaving" ที่เห็นติดขายกันตั้งหลายหลัง
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeMon Jan 24, 2011 9:51 pm

cyclops
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeTue Feb 01, 2011 11:02 pm

เพลียจิง รปภ มาเตะ อะไรกันมุมสวน
เวลานี้

2 วันละ

เซร็ง
fantastic GiRL
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeSun Feb 06, 2011 4:54 pm

สงสัยมานานแล้วเหมือนกันค่ะ ว่าคนที่เข้ามาขายของในหมู่บ้าน ได้แลกบัตรอะไรบ้างหรือเปล่า
ถ้าไม่แลกให้เข้ามาได้เลย แบบนี้เราเป็นโจรหรือคิดไม่ดี ก็ปลอมตัวง่าย ๆ แกล้งมาขายอะไรก็เข้ามาได้แล้ว

อีกอย่างทำไมโครงการต้องมาดูแลเป็นนิติบุคคลต่อด้วย น่าจะให้เราจัดตั้งกันเองได้แล้วมั้งคะ
เพราะร้องเรียนอะไรไป โครงการก็เหมือนไม่ค่อยดูแลเท่าไรเลย

punviga
punviga

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 9:24 am

เคยมี รปภ. คนนึงมาขอเงินแฟนด้วยค่ะ
คนที่ตัวดำๆ หน้าเหมือนเมาเหล้าตลอด
บอกว่าไม่มีเงินกินข้าว ขอตังค์หน่อย

อย่างนี้มันรบกวนลูกบ้านชัดๆ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 11:03 pm

รปภ. คนนี้ คือคนที่มานั่งจัดรถให้ บ้านที่จัดงานแต่งเล่นดนตรีเช้ายันค่ำ และเฝ้างานตรงนี้ตลอดทั้งวัน

และเป็น รปภ. ที่ไม่ให้ taxi แลกบัตร นั่งอยู่ในตู้ เปิดไม้กั้น ผมบอกให้ taxi เตรียมบัตรแลกแต่เปิดกระจกไป กลับเจอเค้าพยักหน้าให้เข้าเฉยเลย ยังไม่ดูคนนั่งใน taxi ด้วยซ้ำว่าเป็นใคร
เจอ 2 ครั้งเป็นทั้ง 2 ครั้ง (ครั้งล่าสุดคึอ คืนวันที่ 4/mar/2011)
punviga
punviga

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ   เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ Icon_minitimeSun Mar 06, 2011 3:31 pm

เห็นแล้วเหนื่อยใจจริงๆค่ะ

เคยอ่านป้าย ที่ติดที่ตู้ รปภ. กันมั้ยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1