Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ

Go down 
J&J
thanawat
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
thanawat

จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeTue Jul 05, 2011 8:51 am

ทำไมไม่มีความเกรงใจกันบ้างเลยครับ บ้านทำมาให้จอดรถได้ 2 คัน แต่ก็ยังจอดไว้หน้าบ้านแล้วในบ้านก็ตั้งโต๊ะกินข้าว ทำสนามหญ้า

แล้วคิดถึงบ้านใกล้เคียงที่จะเข้าจะออกบ้างมั้ยครับ จะแก้ไขกันอย่างไรดีครับ ในความคิดของผมถ้าไม่อยากเอารถเข้าบ้านก็ไปจอดริมสวนสาธารณะแล้วเดินเข้าบ้านดีกว่ามั้ยครับ

อีกอย่างนึงควรจะจ่ายค่าจอดรถในที่สาธารณะด้วยครับ เพราะบ้านที่นำรถเข้าบ้านทุกวันต้องจ่ายค่าส่วนกลางเท่ากันมันไม่ยุติธรรมครับ ผมอยู่มา 1 ปีเต็ม

ฝืนใจเหลือเกินครับ จะเข้าก็ลำบาก จะออกตอนเช้าก็ลำบาก แต่ถ้าบ้านที่จอดรถขวางผมจ่ายค่าส่วนกลางมากกว่าผม แล้วผมได้รับส่วนลดค่าส่วนกลางเพราะความลำบากนี้ ผมก็ยินยอมครับ

รบกวนเพื่อนบ้านทุกท่านร่วมแสดงความเห็นกันด้วยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
J&J
Beginner
Beginner
J&J

จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 7:58 pm

เห็นด้วย 100 % พอมีรถจอดแล้วเลี้ยวเข้าบ้านยากจิงๆ
หามาตรการเก็บเงินพวกไม่เคยเอารถเข้าบ้าน พวกจอดแช่ พวกจอดขาประจำ ด่วน
เก็บเพื่มเดือนละ 200-500 ต่อคัน ก็ว่าไป ค่าสร้างความลำบากแก่บ้านข้างเคียง
สร้างจิตสำนึกต่อส่วนรวมซะบ้าง
ถือว่ามีปัญญาซื้อรถมา จอดแช่ได้
ก็ต้อง จ่ายได้ ถ้าไม่อยากจ่ายก็เอาเข้าบ้านไปซะ

กรรมการหมู่บ้านจัดด่วน
Admin
Administrator
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeFri Jul 08, 2011 7:05 pm

กรรมการหมู่บ้านมีซะทีไหนครับ

หัวคนของโครงการที่จะเข้ามาจัดการดูแล ยังไม่เห็นเลยครับ

จ่ายเงินค่าส่วนกลางปล่าวจริงๆ
http://thelivingrangsit.forumotion.com
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeFri Jul 08, 2011 7:07 pm

ลองพูดหรือคุยผ่านกระดาษสอดไว้ตู้จดหมายดูครับ
แล้วดูว่าบ้านหลังนั้น ยังจะมีความเกรงใจเพือนบ้านหรือไม่

ถ้าไม่ก็ยากที่จะพูดกับคนประเภทนี้ครับ เบื้องต้นพยายามคุยกันด้วยอารมณ์เย็น ๆ ดูก่อนครับ
http://thelivingrangsit.forumotion.com
thanawat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 8:56 am

สอดใส่ตู้จดหมาย เค้าก็รู้ซิครับว่าเป็นบ้านผม มองหน้ากันลำบากอีก เฮ้อ รีบจัดตั้งกรรมการมาจัดการซักทีเถอะ ขอร้องงงง
mink
Advance
Advance
mink

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeSun Jul 17, 2011 10:50 am

เออ... คนทำถูกต้องเกรงใจคนทำผิด มันเป็นแบบนี้ไปแล้ว ส่วนคนที่ทำผิดก็สบายใจไม่รับรู้ ไม่เดือดร้อน ลองเข้าแบบครูดไปดูสักครั้ง หรือเกี่ยวหูช้างเข้าดู พี่แกจะรีบออกมาแทบไม่ทัน
thanawat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeWed Aug 03, 2011 10:09 pm

ทุกวันนี้หนักกว่าเดิมครับ ออกจากบ้านตอนเช้าถอยเข้า ถอยออก อยู่หลายรอบ จนบางครั้งก็โมโหจริง ๆ ครับ

อยากจะชนไปซะเลย เฮ้อเหนื่อยใจจริง ๆ ครับ
nook

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 10:16 am

ผมว่า พี่ ลองชนดูซิครับ
จะได้เคลืยร์
สบายใจทั้งคู่
fantastic GiRL
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ   จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ Icon_minitimeWed Aug 17, 2011 11:18 am

ชนก็เสียเวลาเราเปล่า ๆ ค่ะ เอาทองไปลูบกระเบื้องเนอะ รถของเราเราก็รัก เราก็เลยเอาจอดในบ้าน แต่คนพวกนั้น
เค้าไม่มีจิตสำนึกจริง ๆ ค่ะ

ซอยเราก็มี หลังเดียวที่จอดแบบนี้ คนอื่นเค้าจอดในบ้านกันหมด ทำไมไม่ละอายก็ไม่ทราบนะคะ มีรถ 4 คันเจ้าค่ะ
กระบะ 2 เก๋งอีก 2 คนอยู่กันเป็นสิบได้มั้งคะ จอดส่วนกลางตรงถนนเมน 2 คัน จอดหน้าบ้านอีกคัน ส่วนอีกคันบาง
ทีก็จอดในบ้าน (แต่ 80% ก็ไม่จอดถนนเมน)

หน้าบ้านเอาไว้จอดรถเด็กเล่น 4 คันได้มั้งคะกับโต๊ะหินอ่อนไว้นั่งกินเบียร์อีกหนึ่งชุด ตากผ้าด้วย ล้างรถบางทีก็มาจอด
เปิดประตูผึ่งพรม ผึ่งรถไว้ถนนหน้าบ้าน แล้วบ้านเค้าอยู่ต้นซอย เลี้ยวเข้าซอยมาหวิดจะชนหลายทีเพราะมองไม่เห็นค่ะ

น่าจะให้คนพวกนี้ไปอยู่ซอยเดียวกันเนอะ

จอดรถหน้าบ้านไม่จบซักทีครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1