Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
thanawat

ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ   ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Icon_minitimeFri Jul 15, 2011 8:08 pm

บ้านผมปลวกขึ้นเต็มเลยครับ โดยเฉพาะแนวบัวด้านล่างทั้งหมด เรียกบริษัทมาฉีดยาไปแล้วครับ แต่ไม่น่าเชื่อเพียงเดือนเดียวครับ ตอนนี้บัวที่บ้านเหลือแต่สีขาวด้านนอกแล้วครับ ข้างในกลวงโบว๋หมดเลยครับ

ฝากเตือนครับ สังเกตุดูบ่อย ๆ ครับ ถ้าพบต้องรีบแจ้งเลยครับเพราะบ้านผมเดือนเดียว ทั้งบัว ทั้งโซพา เก้าอี้
ขึ้นไปข้างบน Go down
nana99
ผู้มาเยือน

ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ   ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Icon_minitimeTue Jul 26, 2011 3:40 pm

ต้องสังเกตุยังไงค่ะ ถึงจะรู้ว่ามีปลวกซ่อนอยู่ กลัวมากก
akkapong.s

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ   ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 9:19 pm

ดูใบประกันเรื่องฉีดปลวกกันบ้างนะครับ ตามประกันแล้วบริษัทจะต้องเข้ามาฉีดให้ทุกๆ 4เดือนเป็นเวลา 3ปี (แต่ต้องคอยตามเองนะครับ) บ้านผมก็เพิ่งตามมาฉีดเมื่อเดือน 6 ว่าเดี๋ยวเดือน 10 จะตามให้มาอีกครับ
thanawat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ   ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Icon_minitimeWed Aug 03, 2011 10:05 pm

ถูกต้องครับต้องตามมาฉีดทุก 4 เดือนนะครับ สังเกตุให้ดีบริเวณมุมประตูหน้าบ้านจะมีรูเล็ก ๆ อยู่ครับ รอยเชื่อมประตูกระจกกับปูนนั้นแหละครับ บ้านผมมาเป็นแนวดินเลยครับพอแซะ ๆ ออกมาตัวปลวกเพียบเลยครับ
nook

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ   ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 10:31 am

จะฉีดเมื่อไหร่ บอกเพื่อนในซอยด้วยนะ
เพราะฉีดเราเสร็จ มันก้อหนีไปบ้านเพื่อน
พอเพื่อนฉีด มันก้อมาบ้านเรา เฮ้อ

ระวัง ปลวกขึ้นบ้านแล้วครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» เตือนให้ ระวัง