Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad   ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 5:48 pm

ขออ้างอิงข้อความใหญ่ๆ ละกันนะครับ
เด็กแบกแดด
อ้างอิงจาก :
ใครจองโครงการนี้ไปแล้วบ้างครับ อยู่ซอยไหนกันบ้างครับ
Jackek
ฝั่งหลังโรมแรม หรือฝั่งขวามือมองเข้ามาจากถนนนะครับ
จริงๆ แล้ว จะเป็นเฟสท้ายๆ ที่จะสร้าง
แต่พอดีว่ามีคนซื้อจะทำเป็น home office ครับ ทั้งแถวเลย 5 หลัง
ผมยังกังวลเหมือนกัน ว่าถ้ามี home office แล้ว หมู่บ้านจะวุ่นวายไหมนี่
Jackek
เอ่อ... แถวที่ผมจองทั้งแถว โชคร้ายนิดนึงครับ
พื้นที่ด้านหลังบ้านหายไปประมาณหลังละ 20 ซม.
(ผมลองเอาตลัดเมตรไปวัดเองนะครับ แต่โครงการบอกว่าหายไป 10 ซม.)
2 ฝั่งหันหลังเข้าหากัน หายไป 40 ซม.
พี่พนักงานขายบอกว่า ตอนที่เค้ามาทำรางวัด วัดผิดไป
เลยทำให้เนื้อที่หายไป แล้วตอนรับบ้านเค้าจะไปวัดว่าเนื้อที่หายไปเท่าไหร่
แล้วจะทำการหักเงินออกจากค่าที่ดินให้ครับ

ผมไปยืนๆ ดู ทำใจไม่ค่อยได้ครับ แคบมากๆ ครับ
อยากได้พื้นที่ด้านหลังมากกว่า ได้ค่าที่ดินคืนครับ (แอบเศร้า Crying or Very sad )
หวานใจ
เพิ่งจองไปปลายเดือน ก.ค ค่ะ ตอนนี้กำลังยื่นกู้อยู่ รอลุ้นอยู่ว่าจะผ่านมัย หลังที่จองอยู่แถวท้ายสุดของโครงการค่ะ หลังบ้านติดกำแพงโครงการเลย บ้านน่าจะสร้างเสร็จประมาณกลางปีหน้า ต้องผ่อนดาวน์ 10 เดือน น่าเสียดายบ้านเสร็จตอนรัฐบาลหมดโปรโมชั่น ภาษีซื้อบ้านค่ะ
แทน
จองแถวสุดท้ายเหมือนกันเลย.....
แบบ ไม่ค่อยอยากได้หลังบ้านติดกับใคร (กลัวบังลม)

คนโอนบ้านก่อนช่วยโพสความคืบหน้าด้วยนะครับ...ขอบคุณก่อนล่วงหน้า :-d
เด็กแบกแดด

เค้าบอกว่าแล้วเสร็จ มี.ค.53 ไม่ใช่เหรอครับ ผมว่ายังน่าจะทัน 0.01 อยู่นะครับ
เห็นเซลล์บอกว่า น่าจะ ก.พ.53 ก็เสร็จแล้ว
NCR
ผมว่าสร้างไม่เร็วน่ะ โครงสร้างบ้านไมต้องกลัวเหล็กใหญ่มาก พื้นห้องน้ำเทปูนแยกต่างหาก ระบบท่อน้ำ และสายไฟดี ผมไปตรวจงานทุกวัน
เด็กแบกแดด
ซอยสุดท้าย ท้ายสุด มีกัน 3 คน แล้วเหรอ
เข้าไปดูความคืบหน้ากันบ้างหรือเปล่าครับ
ผมกะว่าเข้าอาทิตย์หน้าละครับ
ใครเข้าไปแล้วก็อย่าลืมมาอัพเดทข้อมูลบ้างนะครับ
ิิBBB
จองไปแล้วค่ะ อยู่ซอยสุดท้ายเลยค่ะ ตอนนี้บ้านเพิ่งลงเสาเข็มค่ะ
BBB
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ.....เข้าไปดูโครงการ ล่าสุดมาวันนี้ค่ะ เซล บอกว่าถ้าจะเพิ่มเติมส่วนไหนให้มากรอกแบบฟอร์มและ ให้วิศวะกร ตีราคาให้ค่ะ
ครัยเข้าไปเพิ่มเติมส่วนไหนมาบ้างรบกวนช่วยแชร์หั้ยด้วยค่ะ

ตอนนี้กำลังดูเรื่องสายโทรศัพท์บ้านกับท่อน้ำที่บริเวณครัวอยู่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
smallfox
เพิ่มเติมส่วนไหน เ่ช่นอะไรอ่ะคับ

หมายถึีง จ้าง ผู้รับเหมา โครงการทำเพิ่ม แล้วเราจ่ายตังค์เหรอ
tURINA
เพิ่มเติมได้ด้วยเหรอ....เดี๋ยวต้องไปถามเซลล์ซะแล้ว Razz
Embarassed ..แถวสุดท้ายริมกำแพงโครงการ ลงเสาแล้วเหรอครับ....ไวมาก ปลายเดือนก่อนยังเป็นบ้านคนงานอยู่เลย
BBB
ตั้งใจ ว่าจะเพิ่ม การเดินสายโทรศัพท์บ้านขึ้นมาชั้นสองในห้องนอน อ่ะค่ะ เนื่องจาก แจ็คโทรศัพท์บ้าน มีที่เดียวค่ะ ตรงหัวมุมทางเข้าบ้านค่ะ
และ อาจจะให้ช่างทำในส่วนอื่นๆที่จะตกแต่งเพิ่มค่ะ (ในส่วนที่จะต้องทำตั่งแต่สร้างบ้านค่ะ)
แต่คุยกับ sale บอกว่าจะเพิ่มต้องไปกรอกแบบฟอร์มให้ วิศวะกรตีราคา(แพง)
ก้อได้แต่ งง ว่า เพิ่มตังค์ไม่ว่าแต่ทำไมต้องบอกว่แพง เพราะราคามันไม่น่าแพงอ่ะค่ะ สำหรับการต่อแจ็คโทรศัพท์เพิ่ม
=Sushi=

ตามคุณตาชิโบ กับ คุณ smallfox มา ^^ ขอรายงานตัวค่ะ

....อาทิตย์ที่แล้ว ได้เสา-คาน ปูนแล้ว
ได้คุยกับเพื่อนบ้านที่เข้าอยู่แล้ว ห้องน้ำชั้นล่างมีกลิ่นเหม็นเหมือนกันหลายหลัง
ถามโครงการ ได้คำตอบว่า จุลินทรีย์ยังทำงานไม่เต็มที่ อืมมม..จริงรึปล่าวคะ
แต่ก็ยังอยากได้ช่องระบายอากาศในห้องน้ำอยู่
อยากเพิ่มเติมจุด โทร.-ไฟ-น้ำ เหมือนกันค่ะ
มีวิธีอื่นมั๊ยคะ ถ้าขอกับโครงการแล้ว แพง!!
BBB
ถ้าไปต่อรองกับโครงก่ารแล้วได้ความคีบหน้าว่ายังไง จะมาอัพเดทให้ฟังนะค่ะ (ไม่น่าแพง อย่างที่ เซล อ้าง)

เด็กแบบแดด
หวัดดีครับคุณ "ครอบครัวซูชิ" ขอเพิ่มจุด โทรศัพท์ เค้าคิดเท่าไหร่เหรอครับ ไม่รู้ว่าถามแต่ละทีคำตอบจะเหมือนกันหรือเปล่าไม่รู้
ทั้งคุณ ซูชิ และคุณ บีบีบี //

เดี๋ยวถ้าผมเข้าไปเมื่อไหร่จะมาอัพเดทให้นะครับ ส่วนตอนนี้เรามีคุณ บีบีบี อัพเดทไปพลางๆก่อน ด่วนและเร็วจริงๆ 555

ปล. สาวๆ Living นี่ตามงานเก่งจริงๆเลยครับ ผมผู้ชายอายแทนเลย ยังไม่เริ่มตาม เริ่มดูเลยครับ อายแทนจัง 555 //จริงมั้ย Small fox??!! 555

smallfox
เอ๊ะ !! ยังงัย ฮ่าฮ่า พี่ตาชิ แต่ก็ยังไม่ได้ตามไปดูจริง ๆ 555
หวัดดีครับ พี่ ตาิชิ พี่ชูชิ พี่บีบีีบี พี่แจ๊กกี้ และ พี่tURINa ครับ
มีหลายๆ ประเด็น คิดว่าเป็นเรืองที่ต้องใส่ใจนะครับ
- ห้องน้ำมีกลิ่น + อับ อันนี้ก็ ระแวง ๆ ตั้งแต่ดูบ้านละคับ ได้ช่องระบายอากาศก็คงช่วยได้บ้างข เรืองจุลินทรีย์ทำงานไม่เต็มที่ผมไม่มีข้อมูลแฮะ เรื่องนี้ ต้องไปสืบเสาะหาข้อมูลก่อน
- ชั้นบนไม่มีช่องโทรศัพท์ อันนี้จำเป็นต้องเพิ่มด้วยอ่ะคับ
- ไฟหลายๆ จุดดูน้อยไปลองเปิดแล้วไม่ค่อยสว่างเลย
- เรืองจุดน้ำทั้งหลาย คงเพิ่มหน้าบ้าน หลังบ้าน นิดหน่อย

อยากทราบราคาเหมือนกันนะคับ

ขอบคุณพี่พี่ทั้งหลาย ช่วยกัน อัพเดตข้อมูล
เดี๋ยวยังงัยผมเข้าไปดูมั่งครับ ^^แล้วจะมาอัพเดตบ้าง
Jackek
ของผมขอเพิ่มเติมไป 3 รายการครับ
1. สายไฟต่อเข้ากับเบรคเกอร์(ด้านล่าง) 2 ห้องนอนเล็ก ไว้สำหรับติดแอร์
2. สายไฟต่อเข้ากับเบรคเกอร์(ด้านล่าง) ห้องน้ำด้านนอกห้องนอนชั้น 2 ไว้สำหรับติดเครื่องทำน้ำอุ่น
3. เบ้าทีวี 2 ห้องนอนเล็ก

ช่างเค้าจะรอยสายไฟไว้ในท่อให้เลยครับ ถ้าต่อทีหลังมันจะต้องต่อแบบลอยๆ สายไฟติดกิ๊บ(ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่าครับ)
ผมอยากได้ฝังผนังไว้ ก็เลยเพิ่มเติมไป 3 รายการนี้ครับ

ทั้งหมด 5,600 บาทครับ เดี๋ยวผมมาแจงราคาแต่ละรายการให้อีกทีนะครับ
เดี๋ยวไว้ผมกลับไปดูเอกสารก่อนครับ
Jackek
อีกเรื่องครับ

ตอนผมไปดูบ้านตัวอย่าง แล้วเปิดประตู
ผมสังเกตว่า ประตูจะเปิดมาทางด้านกระจกหลังบ้าน
ซึ่งลูกบิดประตูจะไปชนกับกระจกหลังบ้าน

ผมก็เขียนขอเพิ่มเติมตัว stopper ไปครับ

สรุป ทางโครงการบอกว่าจะติดให้ทุกบ้านครับ

ถ้าบ้านใครไม่ได้ ก็ไว้ไปทวงถามทางโครงการดูนะครับ (รู้สึกว่าบ้านตัวอย่างจะไม่มีครับ)
เด็กแบกแดด
ขอบคุณครับคุณ Jackek จะรอติดตามนะครับ
ได้ประโยชน์เยอะเลยครับ แต่ก็แพงเอาเรื่องเหมือนกันนะครับต่อสายไฟเพิ่มคิดตั้ง 5600
แต่ก็ดีกว่าไปหาช่างข้างนอกมาติดเอง
ขึ้นไปข้างบน Go down
moddy

ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad   ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 4:55 pm

อยากถามคุณ Jackek ว่าบ้านแถวไหนค่ะที่พื้นที่บ้านด้านหลังหายไป 20 ซ.ม. อ่ะค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
Jack
Professional
Professional
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad   ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 5:39 pm

moddy พิมพ์ว่า:
อยากถามคุณ Jackek ว่าบ้านแถวไหนค่ะที่พื้นที่บ้านด้านหลังหายไป 20 ซ.ม. อ่ะค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

แถวแปลงที่ 37-41 กับ แถวแปลงที่ 42-46
ขอแก้ไขนะครับ หายไป 10cm ครับ

ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad 36143639365736093607363

ลองเข้ามาอ่านที่นี่ก็ได้นะครับ
http://thelivingrangsit.forumotion.com/forum-f1/topic-t18.htm

ประเด็นพูดคุยจาก Prakrad
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1