The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

Share | 

อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
snator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Wed Sep 30, 2009 9:57 pm

ผมซื้อบ้านพร้อมชุดเฟอร์นิเจอร์ไป เพราะเห็นว่าผ่อนต่อเดือนเพิ้มไม่เท่าไหร่ สวยงามเข้ากับบ้านดี ไม่ต้องคิดเยอะ
ตอนสั่งก็ไม่ได้เปรียบเทียบราคา เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วมีโอกาสไปเดิน SB Square ก็ไม่เจอแบบที่สั่งจองไป
แต่เห็นชุดอื่นๆก็สวยดี หากซื้อทั้งชุดก็ได้ราคาพิเศษเหมือนกัน เลยสงสัยว่า “มันคุ้มมั้ยเนี่ย?”
เพราะผมประเมินชุดบิ๊วท์อินไม่ถูกน่ะครับ ดูๆแล้วก็ราคาไม่แตกต่างจากในแคตตาล็อคปัจจุบันมากมายเท่าไหร่

อยากทราบความเห็นและคำแนะนำด้วยครับ เผื่อท่านอื่นๆด้วย ผมกลับลำไม่ทันแล้วหละ

ขอบคุณครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
Jack
Professional

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Wed Sep 30, 2009 10:32 pm

ผมไม่ได้ซื้อครับ เพราะว่า จะไปเดินหาซื้อเองอะครับ คงคละๆ แบบกันครับ
อีกอย่างพ่อกับแม่ เตรียมโต๊ะกินข้าวกับที่วางโทรทัศน์ไว้ให้แล้วด้วยครับ
อาจจะต้องหาเฟอร์นิเจอร์ที่เข้าๆ กันหน่อยอะครับ

“มันคุ้มมั้ยเนี่ย?” อยู่ที่ คุณ snator ครับ
คุณ snator ซื้อความสุข เพราะชอบในความลงตัวของเฟอร์นิเจอร์ กับตัวบ้าน (ซื้อความสุข แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ)
ส่วนค่าเสียเวลาเดินเลือกซื้อเฟอร์นิเจอร์ บางทีกว่าจะได้แต่ละชิ้นนานพอสมควรเลยครับ (อันนี้เป็นของแถมครับ)

Onion082
Naze
Expert
Expert

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 2:07 am

ผมซื้อพร้อมกันเลยอะครับ พอดีว่าตัวผมเองไม่ค่อยมีหัวด้านนี้ซักเท่าไร ถ้าซื้อเองคงปนกันเละแน่ๆ เลยตัดปัญหาเอาตามแบบบ้านตัวอย่างไปเลย แต่ถ้าเลือกเป็น ซื้อแยกน่าจะถูกใจกว่านะครับ แล้วก็สนุกกว่าด้วย
เด็กแบกแดด
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 7:51 am

ผมซื้อ+เฟอร์ครับ ผมว่าสะดวกดีครับ และแบบก็โอเคดูเหมาะกับบ้านดีครับ ทั้งตู้เสื้อผ้า โซฟา โต๊ะ เตียงต่างๆ ครัว

**ขอสอบถามคุณ Naze หน่อยครับ การโอนบ้านที่คุณ naze กำลังจะโอนไม่ทราบว่า รวมทั้งบ้านและเฟอร์ฯ หรือเปล่าครับ หรือเป็นบ้านเปล่าๆ
Naze
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 2:19 pm

บ้านเปล่าๆครับ แต่ในส่วนของเฟอร์ทางโครงการแจ้งว่าสั่งมาแล้วอะครับ ยกเว้นชุดครัว built in ซึ่งจะตามมาติดให้ทีหลังครับ
smalfox
GURU
GURU

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 2:53 pm

แล้วมันจะถูกกว่าเราสั่งเองจริงรึปล่าวครับ เหอเหอ
อยากมีเฟอร์สวย ๆแบบนั้่นบ้างจัง
nay-iew

: 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 3:37 pm

ของผมบ้านอย่างเดียวครับ...
ดูข้อมูลส่วนตัว http://nay-iew.bloggang.com
Naze
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 3:42 pm

จริงๆผมขอลิสต์เฟอร์นิเจอร์ไว้อะครับว่ามีอะไรมั่ง จะได้เอามาเทียบราคา แต่ผ่านไปเดือนนึงแล้วลิสต์ที่ว่านี้ยังไม่ได้เลยครับ Crying or Very sad
smalfox
GURU
GURU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 3:43 pm

Naze พิมพ์ว่า:
จริงๆผมขอลิสต์เฟอร์นิเจอร์ไว้อะครับว่ามีอะไรมั่ง จะได้เอามาเทียบราคา แต่ผ่านไปเดือนนึงแล้วลิสต์ที่ว่านี้ยังไม่ได้เลยครับ Crying or Very sad

ต้องตามเอาอีกแล้วอ่ะจิ เหอเหอ ถามเอาครับพี่ รอเค้าแจ้ง เค้าคงงานยุ่งกัน
ถือว่าช่วยเค้าทำงาน โดยการตามเองละกันครับ ^^
เด็กแบกแดด
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 3:47 pm

ยังงั้นผมขอไล่รายการเฟอร์ฯนะครับ เท่าที่จำได้ ถ้าขาดเหลือยังไงเสริมได้นะครับ
1.ชุดโซฟา
2.โต๊ตั้งทีวีชั้นล่าง
3.ครัวบิ๊ว
4.ตู้เสื้อผ้าบิ๊วอิน ห้องนอนใหญ่
5.เตียง 6 ฟุต
6.โต๊ะเครื่องแป้ง
7.โต๊ะตั้งทีวี ห้องใหญ่
8.เตียง 3.5 ห้องนอนเล็ก
9.ตู้เสื้อผ้า ห้องเล็ก
10.โต๊ะเก้าอี้ห้องเล็ก
11.โต๊ะเก้าอี้กินข้าว
smalfox
GURU
GURU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 4:12 pm

มันสนน ราคาเท่าไหร่นะครับ พี่ ชุดนี้
NOISY
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 4:42 pm

เคยถามเซล์ เห็นเซลบอกว่า แสนเก้า แต่ไม่รู้รวมบิ้วครัวด้วยไหม

ถ้ารวมด้วยก็คุ้มอยู่นะ

แล้วราคาที่ซื้อเฟอร์นิเจอร์เพิ่ม เนี่ย ผ่อนรวมกับบ้านเหรอคะ คิดดอกเบี้ยยังไง

แยกเป็นกู้บ้าน กะกู้เฟอร์นิเจอร์หรือเปล่า หรือรวมกัน
Naze
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Thu Oct 01, 2009 10:15 pm

NOISY พิมพ์ว่า:
เคยถามเซล์ เห็นเซลบอกว่า แสนเก้า แต่ไม่รู้รวมบิ้วครัวด้วยไหม

ถ้ารวมด้วยก็คุ้มอยู่นะ

แล้วราคาที่ซื้อเฟอร์นิเจอร์เพิ่ม เนี่ย ผ่อนรวมกับบ้านเหรอคะ คิดดอกเบี้ยยังไง

แยกเป็นกู้บ้าน กะกู้เฟอร์นิเจอร์หรือเปล่า หรือรวมกัน

รวมกันเลยครับ บวกเพิ่มไปในค่าบ้านเลย
เด็กแบกแดด
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Fri Oct 02, 2009 8:15 am

บ้าน+เฟอร์ 2,080,000 ครับ

รวมครัว built in ด้วยครับ
NOISY
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Fri Oct 02, 2009 10:38 am

เดี่ยวคุยกะเซลล์ เอาเฟอร์ฯ ด้วยดีกว่า
N&N ^o^
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Sat Oct 03, 2009 2:05 pm

ตอนแรกๆ ก็ลังเลเหมือนกันนะ เพราะรู้สึกว้าสะดวกดี ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่
แล้วก็ชอบ Built in ตรงครัวด้วย เพราะว่ามันดูลงตัวกับพื้นที่ดี...

แต่หลังจากนั่งคิด นอนคิด อยู่หลายวัน ก็ตัดสินใจว่าไม่เอาดีกว่า เพราะว่ายังไม่ชอบทั้งหมดทุกชิ้น
เนื่องจากทางโครงการให้เลือกเอาแบบใดแบบหนึ่ง ระหว่างบ้านตัวอย่าง 2 หลัง โดยที่คละกันไม่ได้
แต่ใจเจ้ากรรม ดันชอบแบบ mix ตัดใจไม่ลง งั้นก้ซื้อเองเลยแล้วกัน... 555

แต่จากเท่าที่เคยพยายามบวกราคาของเฟอร์นิเจอร์ที่ทางโครงการให้ กับราคาของร้านแล้วก็รู้สึกว่า OK นะคะ อาจจะไม่ได้ถูกกว่ากันมากๆ ถ้าเทียบกับราคาโปรโมชั่น แต่ถูกกว่าราคาเต็มแน่นอนค่ะ Very Happy

และที่สำคัญก็คงเป็นเรื่องความสะดวก และซื้อเวลาได้ด้วยนั่นแหละค่ะ

อันนี้คงต้องแล้วแต่ดุลยพินิจของสมาชิก The Living แต่ละหลังแล้วล่ะนะคะว่าชอบแบบไหน Yoyo078
Tamo
Beginner
Beginner

: 35

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Mon Oct 05, 2009 10:36 pm

เสนอแนะครับ
พอดีว่า วันอาทิตย์เข้าไปดูบ้านตัวอย่างมาอีกรอบ

พอเล็งๆดูแล้วปรากฎว่า ถ้าเราทำครัว Build in เหมือนในบ้านตัวอย่าง
จะมีเหลือที่วางตู้เย็นนิดเดียวครับ ผมว่าใบใหญ่สุดที่วางได้ก็ประมาณ 6.9 นี่ก็เต็มแล้วครับ
ถ้าหลังใหญ่กว่านั้น น่าจะเกินออกมาครับ

ยังไงก็ลองพิจารณากันดูนะครับ
หรือว่าลองคุยกับเซลล์ดูครับ
เผื่อว่าถ้าเอาเฉพาะเฟอร์ฯ ไม่เอาครัว อาจจะได้ในราคาไม่ถึงแสนเก้าครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่าทางเซลล์จะยอมอ่ะป่าวน๊า Yoyo078 Yoyo078 Yoyo2005
mink
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Sun Jan 17, 2010 7:05 pm

ลองนั่งคำนวนแล้วค่ะ จากเฟอร์ของ SB แต่ละตัวเด๊ะๆ ที่เค้าบอก 190000
ของบ้านเราเป็นแบบเรียบหรูมันได้ราคาจริงประมาณ 130000ค่ะ ไม่นับตู้บิลท์อินห้องนอนใหญ่ ซึ่งบ้านเราเค้าว่าไม่มีให้เพราะจะทำเต็มพื้นที่อะไรซักอย่าง (โครงการลดราคาให้เหลือ 160000)

บางตัวเราก็ไม่ได้ชอบด้วยค่ะ เช่นโซฟา 39000.- (มันตึ้บและเป็นเนื้อผ้าที่เละแน่เพราะมีเด็กเล็ก) เลยว่าจะไปซื้อเองบาง item ค่ะ ส่วนบางตัวที่ดีอยู่แล้วก็อาจจะหาแบบใกล้เคียง เพราะกว่าบ้านเราจะเสร็จก็ปาไปปลายปี 53 อ่ะค่ะ -*- มันคงตกรุ่นไปแล้ว
suwannasap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Mon Jan 18, 2010 11:36 am

ของผมซื้อแต่บ้านอย่างเดียว พบข้อเสียของการไปซื้อเฟอร์เอง คืองบมันจะบานปลาย ครับ

พอไปดูเฟอร์จริงๆ ตัวนั้นก็ดี แบบนี้ก็ชอบ อย่างครัวนิ ตั้งใจจัดงบทำครัวประมาณ ครึ่งแสน (Build In)

กะว่าจะเอาครัวเล็กๆ พอไปเลือกจริงๆ งบบ้านปลาย เหอๆ ต้องมานั่งดูต่อว่าจะตัดอะไรบ้าง เหอๆ
shogun55
Advance
Advance

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Tue Jan 19, 2010 8:28 pm

ผมเลือกบ้านอย่างเดี๋ยวเเต่ตอนเเรกก็อยากเอาเฟอร์ด้วย เเต่หลังจากทําการบ้านเรื่องเฟอร์ sb กับผู้เชี่ยวชาญก็เห็นความเเตกต่างหลายอย่าง /เเต่ก็เเล้วเเต่ความชอบอีกนั้นเเหละ/
mink
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Tue Jan 19, 2010 8:52 pm

มันเป็นยังไงคะคุณโชกุน ก๊องแก๊งหรอคะ
shogun55
Advance
Advance

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ   Tue Jan 26, 2010 8:56 pm

supakchaya พิมพ์ว่า:
มันเป็นยังไงคะคุณโชกุน ก๊องแก๊งหรอคะ
1 คุณภาพเเตกต่างจากโชรูมถึงจะงานเดียวกัน /ถามจากโชรูมsbมาโดยเอารูปไปเปรียบเทียบ/
2 สิ้นค้าบางตัวอาจมีโปรโมชั่น/เช็คดูจากทุกเเบนด์/
3 กว่าบ้านจะเสร็จก็มีของใหม่ออกมาเพียบ
4 สิ้นค้าบางตัวสั้งจากงานเฟอร์นิเจอร์ได้ซึ้งมีงานทั้งปีเช่นโซฟาบางชุดของsbราคา43000เเต่สั้งที่งานทําได้15000เหมือนกันเลยระยะเวลาที่ได้ของก็พอกัน
เลือกเองดีก่าได้ของถูกใจ เพราะมีองค์ประกอบภายนอกบ้านที่ต้องทําอีเเยอะบ้านเเต่งอย่างไงก็ไม่จบ

อยากทราบว่ามีใครซื้อบ้านพร้อมเฟอร์นิเจอร์บ้างครับ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1