Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ

Go down 
Jack
smalfox
Naze
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Naze
Expert
Expert
Naze

: 39

ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 8:44 am

หลังจากที่โอนไปเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว ตอนนี้ก็ได้ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ ช่วงแรกๆค่อนข้างขลุกขลักพอสมควร เนื่องจากของมักจะมาลงพร้อมๆกัน เช่น แอร์มาพร้อม furniture ทำให้พื้นที่ในการติดตั้งไม่พอ(กลัวช่างจะต่อยกันจริงๆ -_-") ในส่วนตัวบ้านก็มีปัญหาบ้างเช่น น้ำไหลไม่แรง ไฟไม่ติดเป็นบางดวง ฝ้าขาด แต่ก็ได้รับการแก้ไขอย่างรวดเร็ว(มากๆ)ก็ต้องขอขอบคุณคุณโอและทางทีมงานที่ช่วยประสานงานให้เป็นอย่างดี (บอกตามตรงตอนแรกกลัวมากเลยว่าพอรับโอนแล้วจะหายกันหมด ไม่มีใครมาสนใจอีก) ต้องขอชมเชยมา ณ ที่นี้ ตอนนี้ก็รอติดผ้าม่านวันพรุ่งนี้ครับก็น่าจะโอเคละ ขาดเครื่องใช้ไฟฟ้าเล็กๆน้อยๆ ก็หาซื้อกันไป โดยรวมก็โอเคเลยครับ แต่กลางคืนมืดมากๆเลย พอเข้ามาอยู่จริงๆรู้สึกน่ากลัวมากๆ อาจจะเนื่องจากยังรับโอนกันไม่ครบ เลยยังไม่เปิดไฟในซอยให้ หวังว่าคงจะเปิดได้ในเร็วๆนี้นะครับ ใครมีข้อสงสัยอะไรถามมาได้เลยนะครับคิดว่าน่าจะพอตอบได้จากประสบการณ์จริง คราวนี้ก็รอวันที่เพื่อนๆคนอื่นๆทยอยย้ายเข้ามาเติมเต็มสังคม the living ของพวกเรากันครับ
ปล.อยู่มาได้ 2 วันกลับมีมือดีมาเจาะกำแพงรั้วซะโบ๋เลย ถามคนงานก็ไม่มีใครรู้ สงสัยแมลงสาบเจาะ -_-"
ขึ้นไปข้างบน Go down
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 10:02 am

ฮ๊าๆ สงสัียจะเอาไว้ติดกล้องส่อง พี่เนส
โอ้ เรื่องน้ำไหลไม่แรงนี่ก็กลัวจริง ๆดีแล้วครับ
ที่มีการแก้ไขปัญหาอย่างรวดเร็ว ยินดีด้วยครับ
Jack
Professional
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 10:15 am

เด๋วผมก็จะตามคุณเนสเข้าไปอยู่แล้วครับ ไม่น่าจะเกินสิ้นเดือนนี้ครับ

แอบไปส่องบ้านคุณเนสมาด้วยครับ Yoyo081 แล้วเจอกันครับ

ปล. แต่รูนั้นผมไม่ได้เป็นคนเจาะนะครับ Laughing
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 10:43 am

ว้าวว เยี่ยมยอดไปเรยย Very Happy
nay-iew
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 11:17 am

ยินดีด้วยครับ...

ไม่รู้เมื่อวันอาทิตย์เข้าไป..จะได้แวะไปเยี่ยม...
http://nay-iew.bloggang.com
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 11:29 am

ยินดีด้วยคร้า ...
แอบไปส่องบ้านคุณเนสมาเช่นกันค่ะ
เด๋วเข้าไปอีกทีจะไปเคาะประตูเรียกนะค่ะ อิอิอิ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 2:18 pm

เดี๋ยวไปช่วยกันเจาะรั้วพี่เนส เพื่ม ฮ๊าาาาาาาาา
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeTue Oct 13, 2009 8:28 pm

ยินดีด้วยเช่นกันค่ะ Yoyo2025

และขอจองพื้นที่เจาะรั้วจากด้านหลังบ้านด้วยเลยนะคะ ^o^

แม้ว่าจะยังไม่ได้ย้ายเข้าไปอยู่ในเร็วๆนี้ก็ตาม!!!!
แต่ก็ใกล้ได้ฤกษ์ตรวจรับบ้านแล้วล่ะค่ะ... ลุ้นๆ ยังไงไม่รู้ CiCi052
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeThu Oct 15, 2009 3:06 am

smalfox พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวไปช่วยกันเจาะรั้วพี่เนส เพื่ม ฮ๊าาาาาาาาา
เหอๆ ถ้าเจาะแร้วอุดให้ด้วยนะคับน้องปั๊ม อุดด้วยเพชรนะ ขอแหล่มๆเลยนะ afro
ปล. ของใครที่ลงหญ้าไว้แล้วป่านนี้น่าจะรกพอสมควรเลยอะครับช่วงนี้ฝนตกทุกวันเลย วันนี้ตัดหญ้ามีปูเข้ามาอยู่ในสนามหญ้าด้วย ถ้าปล่อยไว้อีกสองวันคงมีงูเข้ามาอยู่แน่ๆเลย Shocked
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeThu Oct 15, 2009 9:15 am

มีปูมาอยู่นึกว่า จะมีปลา กะกุ้งตามมานะพี่ จะได้ตกกุ้ง ในสวนตัวเอง ฮรี่ๆ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeThu Oct 15, 2009 9:20 am

ยินดีด้วยครับ เฟอร์ฯเป็นบ้างครับ เรียบหรูเหมือนบ้านตัวอย่างหรือเปล่าครับ
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ   ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ Icon_minitimeThu Oct 15, 2009 10:50 am

smalfox พิมพ์ว่า:
มีปูมาอยู่นึกว่า จะมีปลา กะกุ้งตามมานะพี่ จะได้ตกกุ้ง ในสวนตัวเอง ฮรี่ๆ
ถ้ามาครบแบบนั้นคงได้เปิดร้านซีฟู้ดแล้วอะคับ จับแกล้มเหล้าให้หมด เหอๆ

ส่วนเฟอร์ก็เรียบร้อยดีครับ แต่วันที่ติดชุดบิวต์เค้ามาตัดไม้หน้างาน ฝุ่นไม้เลยเกาะเต็มไปหมดเลย แนะนำใครทำบิวต์น่าจะทำก่อนเอาเฟอร์อื่นไปลงอะคับ จะได้ไม่ต้องเหนื่อยทำความสะอาดมากมาย

ย้ายเข้ามาอยู่แล้วครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1