The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

Share | 

เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Naze
Expert
Expert

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sat Oct 24, 2009 3:26 pm

วันนี้ผมจะมาเล่าเรื่องสยองให้เพื่อนๆฟังกันนะครับ ขณะที่ผมกำลังหลับอยู่ เวลาประมาณตีสี่น่าจะได้ ผมฝันว่าอยู่กลางป่าใหญ่ที่วกวนมากๆ หาทางออกไม่เจอ เมื่อเดินจนเหนื่อยจึงไปนั่งพักใต้ต้นไม้ ขณะที่กำลังนั่งอยู่รู้สึกเหมือนมีน้ำอะไรหยดใส่หน้า เมื่อลองแตะดูพบว่ามันเป็นเลือด!!! มันหยดลงมาเรื่อยๆเปียกหน้าผมไปหมด สักพักผมรู้สึกตัวตื่นขึ้นมาพบว่าหน้าผมเปียกไปหมด โอ้พระเจ้า เมื่อผมเงยหน้าขึ้นดูบนเพดานก็เจอสาเหตุ
หลังคารั่วครับพี่น้อง!!! บ้านที่ย้ายเข้ามาไม่ถึงหนึ่งอาทิตย์หลังคารั่ว scratch ผมจึงได้ไปเอาถังขยะมารองน้ำคืนนั้นก็นอนกอดถังขยะไป กว่าฝนจะหยุดตกก็เช้าแล้ว จึงได้ตามช่างมาอุดรูรั่วต่อไป
Onion019 นี่ละครับประสบการณ์สยองของผม เพื่อนๆที่ยังไม่โอนก็เช็คดูหลังคาด้วยละกันนะครับ qc ของโครงการคงพึ่งพาอะไรไม่ได้แล้ว
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
Naze
Expert
Expert

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sat Oct 24, 2009 3:27 pm

อีกเรื่องเด๋วมาต่อนะครับ พอดีพิมพ์ในมือถือมันช้ามากๆเลย
nay-iew
Professional

: 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sat Oct 24, 2009 4:07 pm

โห..สยองจริงด้วย...

แล้วอย่างนี้ บ้านเสร็จหลังหน้าฝนคงต้องรอลุ้นเอาหน้าฝนปีหน้าแน่เลย...

ถึงจะรู้ว่ารั่วหรือไม่... Onion001
ดูข้อมูลส่วนตัว http://nay-iew.bloggang.com
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sun Oct 25, 2009 8:27 am

โหน่ากลัวมาก แล้วเราจะตรวจสอบได้ยังไงกัน เฮ้อ
N&N ^o^
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sun Oct 25, 2009 7:53 pm

ที่บ้านก็รั่วเหมือนกันค่ะ...บริเวณห้องนอนใหญ่ แถมยังมีน้ำหยดมาจากโคมไฟด้วย Onion013
ต่างกันแค่เพียงว่า... ยังไม่ทันได้ฝัน เพราะยังไม่ได้เข้าอยู่ค่ะ

วันนี้ เข้าไปคุยกับโครงการ เค้าแจ้งว่าส่วนใหญ่จะพบกับหลังมุม เพราะจะมีช่องบริเวณหลังคาอยู่เล็กน้อย ซึ่งทางโครงการดำเนินการซ่อมให้โดยการยาซิลิโคนหลังคาให้ใหม่... แต่ก้อต้องรอดูว่าจะมีปัญหาอีกหรือไม่ (หวังว่าคงไม่มี...สาธุ)... ไม่อยากให้มีเรื่องสยองเกิดขึ้นกับคุณ Naze อีก ^o^
smalfox
GURU
GURU

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sun Oct 25, 2009 10:18 pm

หนักหนาสาหัส จริงๆ

นั่นดิพี่ nay-iew เราต้องไป ตื่นเต้นลุ้นหน้าฝนปีหน้าใช่มั้ยนี่ เหอเหอ
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Sun Oct 25, 2009 10:54 pm

โอ้โห!!! สยองสมชื่อเรื่องจริงๆ ครับ

บ้านหลังกลางอย่างผมจะโดนไหมนี่

ขออย่าให้เจอเรื่องสยองอะไรเพิ่มอีกนะครับ Onion002
Tamo
Beginner
Beginner

: 35

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Tue Oct 27, 2009 4:28 pm

ของผมกว่าจะเสร็จก็กลางปีหน้า ไม่รู้ท่านเทวดาจะประทานฝนมาช่วย QC บ้านผมทันรึป่าว
แต่ได้ยินแบบนี้ก็... Yoyo019
สู้ๆครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
Ultramankidss

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด   Thu Oct 29, 2009 5:48 pm

น่ากลัวคับ บ้านผมจะเสร็จเดือนมีนาคม หมดฝนแล้ว จารู้มั้ยเนี่ย เฮ้อ

เรื่องสยองสองเรื่องสองวันติด
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1