Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ

Go down 
Worm
nay-iew
kae
เด็กหลังห้อง
Tamo
neo
turina
BBB
smalfox
=Sushi=
เด็กแบกแดด
Jack
16 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Jack
Professional
Jack

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 12:53 am

เผื่อไว้ใช้ในการตัดสินใจว่า จะจ้างช่างทำเอง หรือจ้างผ่านโครงการ ครับ

ของผมขอเพิ่มเติมไป 3 รายการครับ
1. สายไฟต่อเข้ากับเบรคเกอร์(ด้านล่าง) ไว้สำหรับติดแอร์ห้องนอนเล็ก 2 ห้อง (ค่าอุปกรณ์ 2,000 บาท)
2. สายไฟต่อเข้ากับเบรคเกอร์(ด้านล่าง) ไว้สำหรับติดเครื่องทำน้ำอุ่นที่ห้องน้ำด้านนอกห้องนอนชั้น 2 (ค่าอุปกรณ์ 1,000 บาท)
3. เต้าทีวี อย่างละ 1 จุดในห้องนอนเล็ก 2 ห้อง (ค่าอุปกรณ์ 1,100 บาท)

ช่างเค้าจะร้อยสายไฟไว้ในท่อให้เลยครับ ถ้าต่อทีหลังมันจะต้องต่อแบบลอยๆ สายไฟติดกิ๊บ(ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่าครับ)
ผมอยากได้ฝังผนังไว้ ก็เลยเพิ่มเติมไป 3 รายการนี้ครับ

ใน ใบคำร้องทั่วไป ทางโครงการได้ให้ช่างสรุปราคามาให้ครับ เป็นดังนี้ครับ
ค่าอุปกรณ์ มี สายไฟ, ท่อไฟ, บ็อก, ปลั๊กเสียบ 4,100 บาท
ค่าแรง 1,500 บาท
รวมทั้งหมด 5,600 บาท
ขึ้นไปข้างบน Go down
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 7:21 am

ไม่ทราบว่าในห้องนอน 3 ห้องนอน มันมีเต้าทีวีอยู่แล้วใช่ไหมครับ เพราะผมเพิ่งเข้าไปดูบ้านตัวอย่างที่ไม่ได้ตกแต่ง เห็นว่าที่มีเต้าทีวี ก็มีชั้นล่าง และห้องนอนทั้ง 3 ห้องแล้ว ไม่ทราบว่าคุณแจ๊คจะติดเพิ่ม หรือว่าทางโครงการไม่มีครับสำหรับเต้าทีวีในห้องนอน
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 9:34 am

เรื่องเต้าทีวีนะครับ
เหมือนจะมีเฉพาะด้านล่างตรงบันได กับ ห้องนอนใหญ่นะครับ

ผมเลยเพิ่มเติมในห้องนอนเล็ก 2 ห้องไปครับ

เดี๋ยวผมต้องไปดูบ้านตัวอย่างสะแล้วครับ
ถ้ามีผมจะได้ไปขอเงินคืน Laughing
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 9:55 am

จากประเด็นพูดคุยจาก Prakrad

อ้างอิงจาก :
BBB
อ้างอิงจาก:
ยินดี ที่ได้รู้จักค่ะ.....เข้าไปดูโครงการ ล่าสุดมาวันนี้ค่ะ เซล บอกว่าถ้าจะเพิ่มเติมส่วนไหนให้มากรอกแบบฟอร์มและ ให้วิศวะกร ตีราคาให้ค่ะ
ครัยเข้าไปเพิ่มเติมส่วนไหนมาบ้างรบกวนช่วยแชร์หั้ยด้วยค่ะ

ตอนนี้กำลังดูเรื่องสายโทรศัพท์บ้านกับท่อน้ำที่บริเวณครัวอยู่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ตรง ท่อน้ำที่บริเวณครัว ที่คุณ BBB อยากจะเพิ่มผมไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มยังไงนะครับ
ผมขอคิดว่า เพิ่มเพราะว่าไม่มีท่อน้ำที่บริเวณครัว นะครับ

ซึ่งผมได้อ่านแล้วรู้สึกกังวลใจมาก เพราะผมไม่ได้ขอเพิ่มไปส่วนนี้
เมื่อวานผมเลยได้ลองเข้าไปดู
สรุปว่า ท่อน้ำที่บริเวณครัว มีทั้งท่อน้ำดี และ ท่อน้ำทิ้ง ครับ
ผมไปดูทั้งบ้านตัวอย่าง(ที่ไม่มีเฟอร์ฯ) และบ้านที่กำลังสร้างที่ยังไม่ได้ปูพื้นมาครับ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:36 am

แล้วเราต้องแจ้งกับโครงการอย่างช้าที่สุดเมื่อไหร่คะ

ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มดีไซน์เลย ว่าจะวางอะไร ตรงไหน
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:46 am

ผมยังไม่รู้เลยครับ ว่าต้องแจ้งอะไรบ้าง ยังเริ่มไม่ค่อยจะถูกเลยครับ

แล้วเรื่องหลังบ้าน จะเพิ่มเติมกันไงบ้างครับ เข้าไปดูมาอาทิตย์ที่ผ่านมา มีบางบ้านต่อเติมปิดหมดแล้วครับ

ส่วนผมยังคิดไม่ออกว่าจะเอาแบบ กันสาด คือปล่อยโล่ง สบายดีแต่ขาดความเป็นส่วนตัว หรือปิดหมดดี

คิดไม่ออก Rolling Eyes
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:55 am

จากที่คุณ smallfox ไปถามเรื่องจะไม่เอาที่วาง compressor air ว่าสามารถทำก่อนโอนได้ไหมได้คำตอบมาว่า

Code:
วันอาทิตย์เข้าไปสอบถามอีกครั้ง ก็ได้รับคำตอบ
ว่าทำไม่ได้เลยครับ ก่อนโอน จะจ่ายเงินเพิ่มก็ทำไม่ได้
ต้องทำได้หลังโอนเท่านั้น

=Sushi= พิมพ์ว่า:
แล้วเราต้องแจ้งกับโครงการอย่างช้าที่สุดเมื่อไหร่คะ

ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มดีไซน์เลย ว่าจะวางอะไร ตรงไหน

ถ้าคุณ =Sushi= จะำทำกับโครงการต้องแจ้งช้าสุดเมื่อไหร่
ผมคิดว่าแล้วแต่กรณีครับ
อย่างเช่น ถ้าต้องการเดินสายไฟเพิ่ม ก็ควรจะแจ้งก่อนที่บ้านของเราจะฉาบปูนกำแพง
หรือว่าอย่างท่อน้ำ ก็ควรจะแจ้งก่อนที่เค้าจะปูพื้นครับ

ส่วนถ้าต้องการจ้างช่างไปทำเอง ก่อนโอน จากคำตอบคุณ smallfox คิดว่าไม่ได้ครับ

แนะนำนะครับ
คุณ =Sushi= ก็เขียนคำร้องไปก่อนก็ได้ครับ แล้วให้ทางโครงการตีราคามาครับ
ถ้าแพงเกินไป เราจะเอาหรือไม่เอาก็ได้ครับ เผื่อไว้เป็นทางเลือกครับ
ถ้าเกิดว่าเราเอาตามที่เขียนคำร้องไป
อย่างเช่น ผมเพิ่มเต้าทีวี ทางโครงการก็จะให้เราเข้าไป บอกว่าจะติดเต้าทีวีตำแหน่งไหน ครับ
เราสามารถเลือกตำแหน่งเองได้ครับ

ปล. เรื่องแทงค์น้ำครับ ทางโครงการบอกว่า สามารถย้ายตำแหน่งที่วางได้ครับ
ถ้าไม่อยากให้มองไปหลังบ้านแล้วเห็นแทงค์น้ำ ก็สามารถย้ายมาทางประตูก็ได้ครับ
แต่อาจจะลำบากนิดหน่อยเวลา เปิด/ปิด ประตู สำหรับบ้านกลางครับ(ผมก็บ้านกลางครับ)

ตอนแรกผมก็อยากย้าย แต่พอเนื้อที่หลังบ้านหายไป ก็คงไม่คิดจะย้ายแล้วครับ คงจะติดประตูแน่เลย Crying or Very sad Crying or Very sad
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 12:28 pm

โอ้ว ย้ายตำแหน่งแท๊งน้ำ

คิดไปถึงว่า ย้ายตำแหน่ง ก๊อกน้ำหน้าบ้านหลังบ้านได้มั้ย ถ้าเราไม่อยากให้ไปโผล่ตรงนั้น เหอเหอ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 3:43 pm

Jack พิมพ์ว่า:

ตรง ท่อน้ำที่บริเวณครัว ที่คุณ BBB อยากจะเพิ่มผมไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มยังไงนะครับ
ผมขอคิดว่า เพิ่มเพราะว่าไม่มีท่อน้ำที่บริเวณครัว นะครับ

ซึ่งผมได้อ่านแล้วรู้สึกกังวลใจมาก เพราะผมไม่ได้ขอเพิ่มไปส่วนนี้
สรุปว่า ท่อน้ำที่บริเวณครัว มีทั้งท่อน้ำดี และ ท่อน้ำทิ้ง ครับ
ผมไปดูทั้งบ้านตัวอย่าง(ที่ไม่มีเฟอร์ฯ) และบ้านที่กำลังสร้างที่ยังไม่ได้ปูพื้นมาครับ

หมายถึง ครัวนอกบริเวณพื้นที่หลังบ้านรึปล่าวคะ

เพราะอยากจะเพิ่มท่อน้ำดี น้ำทิ้ง ส่วนหลังบ้านอยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ

บ้านตัวอย่าง(ที่ไม่มีเฟอร์ฯ) นี่สมบูรณ์มั๊ยคะ ดูเป็นแบบได้รึป่าว

คือว่า ไปดูแล้ว ตรงบันไดชั้นบนไปถึงชั้นลอย มันเป็นโครงเหล็กๆ ไม่ได้ปิดทึบให้เหมือนบ้านตัวอย่างพร้อมเฟอร์ฯ

อธิบายไม่ถูก มีใครเห็นบ้างมั๊ยคะ หรือใครแวะไปโครงการ ช่วยถามให้ที

อยากรู้ว่าบ้านสร้างเสร็จแล้ว จะปิดโครงเหล็กบันไดให้ป่าว

Question
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 3:52 pm

=Sushi= พิมพ์ว่า:

หมายถึง ครัวนอกบริเวณพื้นที่หลังบ้านรึปล่าวคะ

เพราะอยากจะเพิ่มท่อน้ำดี น้ำทิ้ง ส่วนหลังบ้านอยู่เหมือนกันอ่ะค่ะ

บ้านตัวอย่าง(ที่ไม่มีเฟอร์ฯ) นี่สมบูรณ์มั๊ยคะ ดูเป็นแบบได้รึป่าว

คือว่า ไปดูแล้ว ตรงบันไดชั้นบนไปถึงชั้นลอย มันเป็นโครงเหล็กๆ ไม่ได้ปิดทึบให้เหมือนบ้านตัวอย่างพร้อมเฟอร์ฯ

อธิบายไม่ถูก มีใครเห็นบ้างมั๊ยคะ หรือใครแวะไปโครงการ ช่วยถามให้ที

อยากรู้ว่าบ้านสร้างเสร็จแล้ว จะปิดโครงเหล็กบันไดให้ป่าว

Question

อ่อ แสดงว่าผมเข้าใจผิดตำแหน่ง ขอโทษทีครับ

แล้ว ตรงบันไดชั้นบนไปถึงชั้นลอย มันเป็นโครงเหล็กๆ ไม่ได้ปิดทึบให้เหมือนบ้านตัวอย่างพร้อมเฟอร์ฯ
- ใช่ครับ โปร่งครับ ไม่ปิดทึบครับ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 3:58 pm

อ่อ แสดงว่าผมเข้าใจผิดตำแหน่ง ขอโทษทีครับ

แล้ว ตรงบันไดชั้นบนไปถึงชั้นลอย มันเป็นโครงเหล็กๆ ไม่ได้ปิดทึบให้เหมือนบ้านตัวอย่างพร้อมเฟอร์ฯ
- ใช่ครับ โปร่งครับ ไม่ปิดทึบครับ

รอคุณ BBB มายืนยันอีกที ว่าจะเพิ่มน้ำตำแหน่งไหน

แต่เรื่องบันได เศร้า Sad ต้องทำเพิ่มอีกแล้ว
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:00 pm

ส่วนตรงบันไดชั้นลอย เคยสอบถามเซล ก่อนซื้อค่ะว่า จะปิดท฿บหรือไม่ปิดทึบก้อได้ค่ะ
ถ้าจะปิดทึบก้อแจ้งกับช่างตอนบ้านใกล้เสร็จได้ค่ะ
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:04 pm

ตำแหน่งท่อน้ำในครัวจะเพิ่มสำหรับ ต่อเครื่องซักผ้าค่ะ แต่ตอนนี้ดูแล้วว่า พื้นที่ไม่น่าพอสำหรับวางเครื่องซักผ้าจ้า
เลยจะไปเพิ่มด้านหลังบ้าน (ที่เดิม มีอยู่แล้ว 1 จุดค่ะ )

กำลังส่งรายการให้ช่างตีราคาอยู่ค่ะ เด๋วได้ยังไงจะมาอัพเดทให้ฟังนะค่ะ

สาวๆๆใครสนใจเพิ่มพัดลมดูดอากาศในครัว ลองติดต่อโครงการดูนะค่ะ
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:09 pm

ครัวในที่นี้คือ ครัวในบ้านค่ะ ตามแบบจะเป็นส่วนที่บริวอิน เซลบอกว่า เป็นส่วนเตรียมอาหารค่ะ
แต่ไม่อยากทำครัวนอกบ้านค่ะ เลยกะ ว่าจะติดพัดลมดูดอากาศเพิ่มแทนค่ะ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:11 pm

BBB พิมพ์ว่า:
ส่วนตรงบันไดชั้นลอย เคยสอบถามเซล ก่อนซื้อค่ะว่า จะปิดท฿บหรือไม่ปิดทึบก้อได้ค่ะ
ถ้าจะปิดทึบก้อแจ้งกับช่างตอนบ้านใกล้เสร็จได้ค่ะ

แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมครับ ถ้าต้องการปิดทึบอะครับ

เรื่องครัวผมยังไม่ได้คิดเหมือนกันครับ ไว้รอดูไอเดียของสาวๆ The Living ก่อนดีกว่า Laughing
หรือไม่ก็ไปขอกินข้าวบ้านสาวๆ The Living กินดีกว่าไหมเน้อ (ทำอย่างกับเค้าจะให้กิน affraid )
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:22 pm

ยินดีค่ะ คุณjack ถ้าจะมากินข้าวที่บ้าน Laughing

ในส่วนบันไดตรงชั้นลอยอ่ะค่ะ ถามก่อนซื้ออ่ะค่ะ เซลบอกว่า ไม่เสียค่าใช้จ่ายนะค่ะ แต่ว่าหลังซื้อ แล้วจะเป็นยังไงไม่ทราบอ่ะค่ะ
เด๋วเสาร์หน้าเข้าไปจะถามมาให้นะค่ะ อิอิอิ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:22 pm

บันไดเหมือนบ้านตัวอย่างที่ไม่แต่งเลยครับ
ไม่ปิดทึบ
เพิ่งถามยืนยันคำตอบเมื่อวาน
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:26 pm

อ้าวทำไม อย่างนั้นอ่ะค่ะ ถามก่อนซื้ออ่ะ ว่าอยากได้แบบปิดถึบอ่ะค่ะ เซล ก้อ บอกว่า

ได้ครับ เด๋วให้ช่างมาปิดให้ งืมมๆๆ No
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:33 pm

ก็จะเจอคุณแฟนของสาวๆ the living
ถือปืนจ่อหัว ออกมาจากบ้านล่ะสิคับพี่แจ็ค ฮ่าฮ่า

อืมอยากเห็นผังตำแหน่งที่จะเพิ่มกันบ้างจัง พวกที่วางเครืองซักผ้า อะไรก็คงต้องทำเหมือนกัน
อ่ะัคับ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 4:38 pm

เดี๋ยวผมชวนคุณ smallfox ไปด้วย
ถ้าคุณแฟนของสาวๆ The Living ถือปืนมา ผมก็บอกว่าคุณ smallfox ชวนมาครับ
แล้วผมก็เผ่นก่อนเลยครับ ฮี่ๆ

ช่ายครับ อยากเห็นผังตำแหน่งที่วางเครืองซักผ้า เหมือนกันครับ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 7:51 pm

^
^
ขอตามไปด้วยคนครับ Laughing
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 8:51 pm

ตอนแรก กะว่า จะ ทำครัวเหมือนบ้านตัวอย่างที่ บริวอินอ่ะค่ะ โดย
1.วางตู้เย็น ตรง ตำแหน่งที่ครัวบริวอิน (ต้องดูภาพประกอบจากบ้านตัวอย่าง) เว้นที่ว่างไว้
2.วางเครื่องซักผ้าไว้ข้างเคาร์เตอร์ครัว ตรงมุม ติดกับประตูหลังบ้าน ค่ะ

แต่เมื่อมาคำนวนพื้นที่กะเดินหมุนตัวรอบๆๆครัวแว้ว คิดว่าคงไม่เหมาะแน่
เพราะว่าจะเหลือพื้นที่ทำกับข้าวน้อยมากค่ะ bounce

ตอนนี้เลยกะว่าจะวางเครื่องซักผ้า มุมหลังบ้าน แทนค่ะเพราะ ตรงหลังบ้านจะมีก็อกน้ำที่ทางโครงการบอกว่า

เตรียมไว้ให้ลูกค้า ต่อ กับเครื่องซักผ้าค่ะ

ครัยมี idea วางเครื่องซักผ้าไว้ตรงไหนบ้างค่ะ เล่าสู่กันฟังบ้างนะค่ะ

แต่เด๋วเสาร์นี้จะไปแอบดูบ้านที่โอนแล้วอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าวางกันไว้ตรงไหนกันค่ะ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 9:33 pm

5555 Razz
ไวจริงเชียว พี่ตาชิ 5 55 Razz Razz

ไว้จะติดตา่มข่าวจากพี่ BBB นะครับ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 7:46 am

เท่าที่คิดตอนนี้ผม กะเอาเครื่องซักผ้า และครัวทำกับข้าวไว้ด้านหลังบ้านนะครับ
เพราะคงไม่น่ามีปัญหาเท่าไหร่เพราะไม่ค่อยทำกับข้าวอยู่แล้ว ไว้รอกินกับบ้าน Small fox 555 หรือคุณแจ๊ค หรือคุณ BBB ละกัน555
ครัวของผมก็ใช้เฟอร์ฯของโครงการ ครัวสวยไปจนไม่กล้าลงมือโชว์ฝีมือทำกับข้าว 555

แต่การที่เอาเครื่องซักผ้า กับครัวไว้หลังบ้าน ก็ต้องคิดถึงหลังคาหลังบ้าน จะเอากันแบบไหนดีครับ?? ปิดหมด หรือ กันสาดแบบโปร่งดีครับ Laughing
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 9:45 am

ผมก็คงคล้ายๆ คุณ เด็กแบกแดด เหมือนกันครับ

อาจจะเอาเครื่องซักผ้าไว้หลังบ้าน และก็อาจจะซื้อเตาปิคนิคเล็กๆ หรือไม่ก็กะทะไฟฟ้า ไว้สำหรับทำกับข้าว(ทอดไข่)
คงไม่ค่อยได้ทำอยู่แล้ว (เพราะทำไม่เป็นครับ Embarassed)
หรือไม่ก็ไปเดินสายกับ คุณ smallfox และ คุณเด็กแบกแดด
ไว้รอเดินผ่านบ้านใครเผื่อเค้าจะเรียกไปกินข้าวด้วย อิอิ (ฝันไปหรือเปล่า Sleep)

แต่ก็ยังคิดอยู่ว่า ถ้าเอาเครื่องซักผ้าไว้หลังบ้านแล้ว ทำกันสาดแบบโปร่ง ไม่รู้ว่าจะช่วยกันฝนได้ไหมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

เดี๋ยวต้องไปสืบจากบ้านเฟสแรกๆ ก่อนดีกว่า
ถ้าฝนสาดมากก็อาจย้ายมาไว้แถวๆ ที่เตรียมอาหารในบ้านครับ
หรือไม่ก็ต้องปิดหมดไปเลยครับ (ประหยัดค่าเหล็กดัดด้วย จะคุ้มไหมนี่)
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 9:59 am

สองจิตสองใจ

แบบหลังคา กังวลเรื่องความปลอดภัย กับ ลมฟ้าอากาศ

แบบปูนปิด ก็เสียดายความโปร่ง อุตส่าเลือกบ้านกระจกเยอะแล้วเชียว
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 10:25 am

น่าจะเห็นได้ัชัดว่า แกนนำกินข้าวฟรีึคือพี่แจ็ค มีกำลังหนุนเป็นพี่ตาชื
ฮ่าฮ่า
ผมเป็นเด็กท้ายแถว

หลังบ้านผมคงปิดหมด กลัวเรืองความเป็นส่วนตัวเหมือนพี่ตาชิเหมือนกัน
อาจจะเลียนแบบประมาณนี้

อ่ะคับ

แต่ยังไม่รู้จะใช้วัสดุอะไร และทำร้านไหนเลย เหอเหอ

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ 597efb84bbcd275692d58fad066c74c7
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 10:47 am

smalfox พิมพ์ว่า:
น่าจะเห็นได้ัชัดว่า แกนนำกินข้าวฟรีึคือพี่แจ็ค มีกำลังหนุนเป็นพี่ตาชื
ฮ่าฮ่า
ผมเป็นเด็กท้ายแถว

หลังบ้านผมคงปิดหมด กลัวเรืองความเป็นส่วนตัวเหมือนพี่ตาชิเหมือนกัน
อาจจะเลียนแบบประมาณนี้

อ่ะคับ

แต่ยังไม่รู้จะใช้วัสดุอะไร และทำร้านไหนเลย เหอเหอ

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ 597efb84bbcd275692d58fad066c74c7

ให้คุณ smallfox เป็นหัวแถวดีกว่าครับ
ผมขอเป็นเด็กท้ายแถวดีกว่า ผมจะได้วิ่งหนีได้ทัน อิอิ

ไอเดียนี้ แจ่มมากเลยครับ ขอเก็บไว้เป็นแนวทางแล้วกันนะครับ เผื่อจะได้ทำเหมือนกัน

ขอบคุณ น้อง pump มากครับ ที่นำมาแบ่งปันกัน
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 11:21 am

คุณ Jeck ไอเดียบรรเจิด เจ๋งเลยค่ะ อิอิอิ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 11:26 am

อยากได้เป็นเหล็กหรือ สแตนเลทไปเลย จะได้ไม่เป็นสนิม
ใครติดต่อร้านไหนดีดี ถูก ๆ แนะำนำ
แล้วก็ทำต่อๆ กัน ก็แนะนำกันหน่อยนะคับ

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 4ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» เรื่อง การกู้สินเชื่อบ้าน
» เรื่อง แทงค์น้ำ หลังบ้านครับ
» เรื่อง Internet ภายในหมู่บ้าน (TOT)