The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

Share | 

เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Jack
Professional

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 10:56 am

เอาอีกแล้วครับ

เมื่อคืนวันเสาร์ เวลาประมาณ ตี 1

บ้านหลังหนึ่ง ในซอยผม น้องผู้หญิงนั่งทำรายงานอยู่ในบ้านคนเดียว
น้องชายยังไม่กลับมา แล้วน้องเค้าได้ยินเสียงสัญญาณกันขโมยดังครับ
จากที่สอบถามมาเป็น แบบ magnetic sensor คือ ถ้าเลื่อนออกจากกันแล้วจะดังครับ
ซึ่งเป็นไปได้ยากมาก ที่มันจะดังเอง (Fail Alarm)

คราวนี้น้องเค้าโทรไปแจ้ง รปภ. แล้วผมออกมาหน้าบ้านพอดี เจอ รปภ. กำลังเดินตรวจในซอย
รปภ. บอกว่า ขโมยขึ้นบ้านน้องหลังนั้น ผมเลยออกไปดู
น้องชายของบ้านหลังนั้นก็กลับมากับเพื่อนอีก 2 คน
ผม น้องบ้านหลังนั้นพร้อมเพื่อน และ รปภ.อีก 2 คน รวมเป็น 6 คน
ก็เลยเดินไปดูบ้านซอยถัดไปด้านหลัง ก็พบว่า บ้านที่ติดบ้านของน้องเค้าด้านหลัง
ด้านหน้าบ้านตรงประตูระเบียงเปิดอยู่ รปภ. ก็เลยขึ้นไปดู ไม่พบใคร
แต่มีรอยเท้าไม่ใส่รองเท้าอยู่ที่ระเบียงหน้าบ้าน และราวระเบียง
จากนั้น ก็ช่วยกันตรวจทั้งซอย ก็ไม่พบอะไร

ต่อมาก็ไปตรวจซอยถัดไปอีก ซอยท้ายสวนสาธารณะ ก็ไปตรวจกัน ตรวจได้สักพัก ก็ไม่เจออะไร
ก็เลยคิดว่าคงปีนกำแพงหนีออกไปแล้ว ก็กำลังจะแยกย้ายกัน

พอเดินมาได้สักพัก ได้ยินเสียงเหมือนคนเหยียบกระเบื้อง ก็เลยหยุดฟังกัน
เลยตัดสินใจกลับไปตรวจดูกันอีกรอบ ตรวจไปสักพักใหญ่ๆ ก็ไม่เจออะไร
ก็ยืนรวมกลุ่มกันอีกครั้ง คิดกันว่าจะเอายังไงต่อ สักพักมีขวดเบียร์ขว้างลงมา
แต่ไม่รู้ว่ามาจากหลังไหน เพราะซอยนั้นยังไม่มีไฟ ก็เลยคิดว่ามีคนอยู่แน่ๆ
พี่รปภ.อีกท่าน เลยโทรแจ้ง พี่ตำรวจที่เป็นชาว The Living (ขอโทษทีครับ วันนั้นลืมถามชื่อพี่ตำรวจไว้ครับ)

พอพี่ตำรวจมาก็เล่าเหตุการณ์คร่าวๆ ในพี่เค้าฟัง พี่เค้าก็ได้ ว. เรียกสายตรวจให้มาช่วยตรวจสอบ
สายตรวจก็เข้ามาดูสักพัก แล้วไม่พบอะไร ก็เลยกลับไปปฏิบัติหน้าที่ต่อ

แต่พวกผม น้องๆ รปภ. และพี่ตำรวจยังอยู่ เลยกลับไปดูวิถีขวดว่า น่าจะมาจากบ้านแถวไหน
แล้วก็ไล่ตรวจทีละหลัง ก็ตรวจๆ ไป แล้วกลุ่มน้อง เค้าพบว่า มีอยู่หลังหนึ่งประตูห้องนอนเล็กได้ล็อคกลอนไว้
พี่รปภ. กับพี่ตำรวจได้ขึ้นไป เคาะประตูเรียกให้เปิด รอประมาณสัก 3-5 นาที ก็ยอมเปิดและลงมา
ก็พบว่า เป็นคนงาน หญิง 2 คน ชาย 2 คน รปภ. ก็เรียกออกมา แล้วผมก็ไม่รู้ว่าเค้าจัดการยังไงต่อครับ

ก็เลยอยากจะเตือน ทุกๆ ท่าน นะครับ
ว่าตอนนี้ หมู่บ้านเรายังมีคนงานอยู่ทั้งไทยและต่างด้าว
ซึ่งคนกลุ่มนี้ จะเข้า-ออก หมู่บ้านเราได้ปกติ และรับรู้พฤติกรรมต่างๆ ของพวกเราได้ดีกว่า โจรที่มาจากด้านนอก

ผมเป็นผู้ชาย ยังกลัวเลยครับ ไม่รู้ว่า โจรมันจะมีอาวุธอะไรบ้าง หรือถ้ามาประชิดตัวตอนทีเผลอ
หรือเข้ามาในบ้านตอนเราหลับอยู่ เราก็ไม่สามารถป้องกันตัวเองได้ทัน

ก็เลยอยากจะเล่าเหตุการณ์นี้ให้ฟังครับ เพื่อที่จะได้ให้ทุกท่านระมัดระวังตัวกันครับ
และถ้าเป็นไปได้ ก็ช่วยๆ กันสอดส่องดูแลกันและกัน ก็จะดีมากๆ เลยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
smalfox
GURU
GURU

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 11:03 am

คนงานโครงการแท้ๆ ฮ่วย
ผมว่าทางโครงการน่าจะเข้าใจในความหวาดระแวง ที่เกิดขึ้นกับลูกบ้าน ณ ขณะนี้นะครับ

เฮ้ออ

ทั้งเห็นใจในเจ้าหน้าที่ The Linving และก็ สงสารสมาชิกครอบครัว The Living ที่ต้องอยู่กันอย่างหวาดระแวงครับ
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 11:08 am

เอ่อ ผมก็ไม่รู้ว่า โจรที่ปีนบ้านน้องคนนั้น กับคนงานกลุ่มนี้
คนเดียวกันหรือเปล่านะครับ เดี๋ยวไว้ผมสอบถาม รปภ. อีกที

แต่ตอนนี้ทั้งโจร ทั้งคนงาน ผมระแวงหมดแล้วครับ
berkery
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 12:40 pm

สงสัยว่าเราต้องจัดเวรยามกันเองในหมู่บ้านหรือเปล่าครับจะได้หลับสบายกันทุกบ้าน Onion017
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 2:02 pm

คนร้ายเข้ามาตอนมี คน อยู่บ้านนะครับ คิดเอาแล้วกันครับว่า มันกล้ามากขนาดไหน

ถ้าสมมติผมเป็นคนร้าย แล้วไม่รู้ความเคลื่อนไหวในหมู่บ้าน
ผมเลือกไปบ้านที่ไม่มีคนอยู่ครับ ไม่เสี่ยงต่อการถูกจับ ไม่เสี่ยงโดนยิง

แต่อันนี้เข้ามาตอนมีคนอยู่บ้าน แล้วถ้ามันเข้ามาได้ ถ้าเกิดเป็นผู้หญิงคนเดียวอยู่ในบ้าน จะทำอย่างไรครับ

ผมว่า รปภ. แค่ 2 คน ตอนกลางคืน น้อยไปครับ
smalfox
GURU
GURU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 2:10 pm

น่ากลัีวมาก ๆ เลยนะครับเหตุการณ์อย่างนี้
รั้วโครงการก็ไม่ดำเนินการซักที
ไม่รู้ว่าจะให้เกิดเหตุการณ์นี้อีกกี่รอบอ่ะคับ bounce bounce

แก้ไขล่าสุดโดย smalfox เมื่อ Mon Feb 01, 2010 3:05 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
เด็กแบกแดด
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 2:22 pm

นั้นสิ น่ากลัวครับ ยังไงคงต้องเพิ่ม รปภ หรือไม่ก็ ดิวกับทางตำรวจ ติดตู้แดง สักหน่อยก็ยังดีนะครับ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 3:53 pm

ต้องรอให้มีคนตายกันก่อนหรือเปล่าว๊ะเนี้ย.....

ขอโทษเพื่อบ้าน Living ทุกท่านที่ผมต้องพูดแรงๆบ้าง..
พูดดีๆผ่านทางเว๊ปเม่ง!ก็ไม่เคยใส่ใจหรือมีมาตราการอะไรที่ดี หรือเข็มงวดกว่านี้
ฝากในกะทู้นี้เพื่อว่าผู้เกี่ยวข้องหรือทางโครงการท่านจะอ่านแล้วเข้าไปในสมองทึบๆของพวกท่านบ้าง
คนมาอยู่ต้องการบ้านคุณภาพดี...และต้องปลอดภัยด้วย...ไม่ใช้มาอยู่อย่างเอาชีวิตและทรัพยสินมาเสี่ยง
กับระบบบริหารโครงการที่แก้ตัวไปเลยๆ...ไม่มีมาตราการที่ชัดเจนและแนวทางแก้ไขทีเป็นรูปประธรรม
และกฎเกณฑ์ที่เป็นที่ยอมรับของผู้อยู่อาศัย

ฝากถึงโฟร์แมน ผู้รับเหมา หัวหน้าคนงาน ที่คิดว่าใกล้ชิดกับคนงานที่สุดให้ดูแลคนงานในสังกัดของท่านๆให้ดีๆ
ทั้งเวลางานและนอกเวลางาน
และพึงระลึกเสมอว่าที่นี้ คือ Living
ที่ๆทุกคนเขาอยากมาอยู่อย่างมีความสุข...ไม่ใช้เห็นที่นี่เป็นซ่องโจร
Admin
Administrator
Administrator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 5:53 pm

อ้างอิงจาก :
เรียน บริษัท Bangkokproperty

http://thelivingrangsit.forumotion.com/forum-f1/topic-t82.htm
username : theliving

แจ้งให้ทราบครับ ช่วยเข้ามาอ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับ
แล้วขอความกรุณาช่วยแก้ไขปัญหาดังกล่าวให้เร็วกว่านี้ด้วยครับ

อย่าให้เกิดการสูญเสียมากไปกว่านี้ก่อน แล้วมาแก้ไขปัญหาภายหลังนะครับ

ปล. แล้วขอฝากเรื่องคนงานที่พักอยู่ด้านหลังโครงการด้วยนะครับ
ควรจะควบคุมดูแลให้ดีกว่านี้มากๆ หน่อยนะครับ

ด้วยความเคารพ
ลูกบ้าน The Living รังสิต-ติวานนท์

ได้คำตอบกลับมาแล้วนะครับ

อ้างอิงจาก :
เรียน ลูกบ้าน The Living รังสิต-ติวานนท์

ทางบริษัทได้รับทราบรายละเอียดดังกล่าวเรียบร้อยค่ะ ซึ่งได้ติดต่อประสานงานกับทางโครงการ เดอะ ลิฟวิ่ง รังสิต-ติวานนท์

เพื่อทำการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น โดยทางบริษัทได้ดำเนินการดังนี้

1. ดำเนินการติดตั้งประตูทางเข้า-ออก สำหรับคนงาน ทางด้านหลังโครงการ

2. เพิ่มกำลังพล รักษาความปลอดภัยในช่วงเวลากลางคืน 1 นาย เพื่อประจำที่จุดเข้า-ออก สำหรับคนงาน เพื่อดูแลการเข้า-ออก ในช่วงที่โครงการยังอยู่ในระหว่างการก่อสร้าง

3. ติดตั้งไฟทางส่องสว่างชั่วคราวเพิ่มเติม ณ จุดที่ล่อแหลม ในระหว่างที่รอการติดตั้งไฟทางส่องสว่างจากทางงการไฟฟ้า

ทางบริษัทฯ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าการดำเนินการดังกล่าว จะช่วยลดความสูญเสียทางด้านทรัพย์สิน และสร้างความสบายใจให้กับลูกบ้านโครงการ เดอะ ลิฟวิ่ง รังสิต-ติวานนท์ มากยิ่งขึ้น

ขอแสดงความนับถือ
ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์

บริษัท บางกอก พร็อพเพอร์ตี้ คอร์ปอเรชั่น จำกัด
ดูข้อมูลส่วนตัว http://thelivingrangsit.forumotion.com
smalfox
GURU
GURU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 6:10 pm

หวังว่าเหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้ันอีกนะครับ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 6:33 pm

ดีครับทีมีแนวทางการแก้ไข

หวังเพียงให้เกิดเป็นรูปประธรรมทีชัดเจน

ยังงัยแล้วปัญหานี้คงยังไม่หมดไปแน่นอน แต่หวังเป็นอย่างยิ่งว่า..ผู้อยู่อาศัยทุกคนต้องมีความปลอดภัยกับชีวิต..

เพราะความหมายของ living มันบอกอย่างชัดเจน.คือ..ชีวิต..ขอให้ท่านมองถึงทีมาของ The living อย่างลึกซึ่ง

มิใช่เพียงคิดชื่อขึ้นมาหรือไปก๊อปปี้ชื่อมาอย่างเลยผ่านโดยไรซึ่งคุณค่า

ผมเชื่อว่า The living ติวานนท์-รังสิต เป็นโครงการที่เป็นต้นแบบที่มีชื่อติดอันดับ

ในการพัฒนา หรือ สร้างโครงการที่พักอาศัย ของ บ. บางกอกพร็อพเพอร์ตี้

มากกว่าทุกๆโครงการที่ท่านเคยสร้างมาอย่างแน่นอน
=Sushi=
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 01, 2010 8:08 pm

โอ้ววว .. น่ากลัวจริงๆ โจรแท้ก็เยอะแยะ ยังมีคนงานที่มีอาชีพเสริมเป็นโจรอีกเหรอเนี่ย

รายการตกแต่งบ้าน....เหล็กดัด... สัญญาณกันขโมย ...เพิ่มไปอีกข้อ...อาวุธ

ทำไมน๊า "บ้านในฝัน" ยิ่งห่างไกลไปทุกที
nay-iew

: 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Tue Feb 02, 2010 8:23 am

โห..ไม่ได้เข้ามาดูวันเดียว...เกิดเหตุอีกแล้วหรือนี่... Onion006 Onion010
ดูข้อมูลส่วนตัว http://nay-iew.bloggang.com
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Tue Feb 02, 2010 9:50 am

เมื่อคืนสอบถาม รปภ. แล้วนะครับ ชาย 2 คน หญิง 2 คน ที่พบวันนั้น
เป็นคนงานต่างด้าว มานอนหลบตำรวจครับ

แต่ ไม่ใช่ คนที่ปาขวดลงมาครับ สรุปก็ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้ครับ
nay-iew

: 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Tue Feb 02, 2010 9:58 am

ดีนะครับที่ ขวดไม่โดนใคร..ไม่งั้นคดีเปลี่ยนเป็น อาญาทันที...
ดูข้อมูลส่วนตัว http://nay-iew.bloggang.com
N&N ^o^
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Tue Feb 02, 2010 10:32 pm

น่ากลัวจริงๆค่ะ ตอนแรกคิดว่าจับได้แล้วนะเนี่ย
นี่ถ้าคนร้ายตัวจริงยังลอยนวลอยู่แบบนี้ คงจะได้ใจน่าดูเลยนะคะ... เฮ้อ!!!

หวังว่ามาตรการแก้ไขที่ทางโครงการแจ้งมา จะช่วยให้อะไรๆดีขึ้นนะคะ....พวกเราชาว The Living ที่เข้าอยู่แล้วจะได้อยู่กันอย่างสบายใจซะที... สาธุ!!!

^o^'
Naze
Expert
Expert

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Wed Feb 03, 2010 1:47 pm

Suspect เราพูดเรื่องนี้กันไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบละ ความปลอดภัยก็ยังมาไม่ถึงซักที เซ็งงง
zunago

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Sat Feb 06, 2010 10:11 pm

โจรมันเข้าใจอะไรผิดป่ะ นี่ The Living นะไม่ใช่ The Mall จะได้มาเดินช้อปสินค้าตามบ้านคนเนี๊ย
มันคงเดินเลือกกันสบายใจเฉิบเลย เฮ้อ เห็นแล้วเครียด จะเป็นเยี่ยงนี้จนโครงการสร้างเสร็จเลยป่าวเนอะ
ยังไงพี่ๆที่ย้ายเข้ามาอยู่แล้วก้อระวังตัวด้วยนะคะ
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Mon Feb 08, 2010 9:55 am

ตอนนี้กลางคืน เพิ่ม รปภ. จาก 2 คน เป็น 3 คนแล้วครับ
smalfox
GURU
GURU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Tue Feb 09, 2010 9:54 am

เพิ่มมาอีกคนเอาไว้นั่งดูทีวีที่ป้อมยามป่าวพี่
ฮ๊าาาาาาาาาา
Ultramankidss

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน   Tue Feb 09, 2010 5:47 pm

โห นี่ถ้าโครงการยังไม่เสร็จ ก็ต้องมีปัญหาอย่างงี้ตลอดอ่ะดิครับ เหอๆๆๆ Twisted Evil

เกิดขึ้นอีกแล้ว !!! เห็นกันชัดเจน
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1