Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ

Go down 
Worm
เด็กดอย
เด็กแบกแดด
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 2:17 pm

โอนก่อน 28 มี.ค.53 (วนอาทิตย์)ต้องเป็นศุกร์ 26 ค่าธรรมเนียมการโอน 0.01% จากฐานราคาประเมินทุนทรัพย์ (คนละครึ่งกับผู้ขาย)
ค่าจดจำนอง 0.01% จากฐานวงเงินกู้ธนาคาร (ผู้ซื้อรับภาระ)
อาการแสตมป์ 0.50% จากราคาซื้อขาย (ผู้ซื้อ)

ใครโอนหลัง 28 มี.ค.53 ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมการโอน 2% คนละครึ่งกับผู้ขาย
ค่าจดจำนอง 1%
อากรแสตมป์ 0.50%

เครียดเลย ต่างกันเยอะเลยครับ โอนก่อน-หลัง
ขึ้นไปข้างบน Go down
เด็กดอย

ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 2:29 pm

มติครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีอสังหาฯ 23 กุมภาพันธ์ 2553 เวลา 12:38 น.

คณะรัฐมนตรี มีมติไม่ต่ออายุมาตรการภาษีอสังหาริมทรัพย์ อ้างเศรษฐกิจดีขึ้น ด้านมาตรการค่าครองชีพต่ออีก 3 เดือน ยกเว้นค่าน้ำ นายกรณ์ จาติกวณิช รมว.คลัง กล่าวว่าคณะรัฐมนตรี(ครม.) มีมติเห็นชอบไม่ต่ออายุมาตรการภาษีอสังหาริมทรัพย์ที่จะสิ้นสุดในเดือนมี .ค.ออกไปอีก เนื่องจากเห็นว่าเศรษฐกิจดีขึ้นแล้ว รวมทั้งในส่วนของผู้ประกอบการก็ถือว่าดีขึ้นด้วย จึงถือว่ามาตรการดังกล่าวประสบความสำเร็จ

http://www.posttoday.com
Worm
Beginner
Beginner
Worm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 2:47 pm

เพิ่งเช็คข่าวมาเหมือนกัน ไม่รู้จะทันหรือเปล่าค่ะ เห็นว่าจะเร่งให้ทัน แต่หลังคายังไม่ขึ้นเลย bounce
เด็กดอย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 3:11 pm

ถ้าโอนก่อน 28/3/2553 ช่วยประหยัดงบได้เยอะค่ะ แต่กลัวว่าจะมีเหตุการณ์ต่างๆ (ในอนาคตที่ไ่ม่แน่นอน) ที่จะทำให้เราเครียดกว่ารอโอนตอนที่เราเห็นบ้านเป็นรูปธรรมมากกว่านี้ค่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ) Yoyo056

แก้ไขล่าสุดโดย เด็กดอย เมื่อ Tue Feb 23, 2010 3:15 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
เด็กดอย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 3:14 pm

สู้ ๆๆ เจ้าค่ะ cheers queen
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeWed Feb 24, 2010 9:15 am

เกรงว่า จะเป็น เสียน้อยเสียยาก เหมือนกันครับ ของผมคงให้เสร็จพร้อมโอนจริงๆมากกว่าครับ แต่ยังมีแอบลังเลเหมือนกันครับ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeWed Feb 24, 2010 2:24 pm

เด็กแบกแดด พิมพ์ว่า:
เกรงว่า จะเป็น เสียน้อยเสียยาก เหมือนกันครับ ของผมคงให้เสร็จพร้อมโอนจริงๆมากกว่าครับ แต่ยังมีแอบลังเลเหมือนกันครับ

คิดเหมือนกันเลยค่ะ

ถึงแม้เซลล์จะบอกให้โอนก่อน แล้วจะแก้ไข defect ให้

แต่ก็หวั่นๆ อยู่ กลัวจะมีปัญหา
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeWed Feb 24, 2010 4:51 pm

แล้วอย่างนี้เราพอจะเรียกร้องอะรัยจากโครงการได้บ้างไหมค่ะ เพราะว่าตัดสินใจซื้อบ้านที่โครงการนี้เพราะว่าส่วนหนึ่งมาจากเรื่องภาษีนี้อ่ะค่ะ ในสัญญาบอกว่าเดือนมีนา แต่ตอนนี้ยังไปไม่ถึงไหนเลยค่ะ
berkery
Beginner
Beginner
berkery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeThu Feb 25, 2010 9:16 am

ผมคิดว่าคงให้ทางโครงการทำเอกสารเพิ่มเติมเรื่องรับผิดชอบการก่อสร้างให้เสร็จ และการแก้ไขงานในการตรวจรับบ้าน เมื่อเราต้องโอนก่อนครับ ถ้าเพื่อบ้านท่านไหนเห็นด้วยก็นัดหารรือกันได้น่ะครับ เพื่อความสบายใจ และแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นร่วมกัน Yoyo049
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeThu Feb 25, 2010 11:30 am

ก็ต้องเป็นลายลักษณ์อักษร และต้องการเซ็นต์จากผู้รับชอบของโครงการ กับทางลูกค้าครับ ถ้าทางวาจาไม่มั่นใจสักเท่าไหร่ครับ

เท่าที่คุยกับทางโครงการ เดือนมีนาคมนี้จะแล้วเสร็จจนถึงซอยสุดท้ายเฟสแรกครับ ซ.9
mr_ekarin9999
mr_ekarin9999

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ   ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ Icon_minitimeThu Feb 25, 2010 8:51 pm

บ้านผมกว่าจะโอน สิ้นปี เซ็งเลย......................................

ครม.ไม่ต่ออายุมาตรการภาษีครับ บ้านใครโอนก่อน 28 มีค.นี้ดีใจด้วยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1