Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ

Go down 
Worm
nay-iew
kae
เด็กหลังห้อง
Tamo
neo
turina
BBB
smalfox
=Sushi=
เด็กแบกแดด
Jack
16 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 11:43 am

แบบทาง Small fox ก็แจ่มดีครับ ชอบเหมือนกันครับ
เพราะไปเดินดูบ้านที่เสร็จแล้วก่ออิฐทึบหมดเลย อึดอัด แต่ปลอดภัย
ถ้าทำด้านหลังแบบในรูป คงต้องติดพัดลมดูดอากาศเพิ่มอีก 1 ตัว
ขึ้นไปข้างบน Go down
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 11:23 am

Jack พิมพ์ว่า:
smalfox พิมพ์ว่า:
น่าจะเห็นได้ัชัดว่า แกนนำกินข้าวฟรีึคือพี่แจ็ค มีกำลังหนุนเป็นพี่ตาชื
ฮ่าฮ่า
ผมเป็นเด็กท้ายแถว

ให้คุณ smallfox เป็นหัวแถวดีกว่าครับ
ผมขอเป็นเด็กท้ายแถวดีกว่า ผมจะได้วิ่งหนีได้ทัน อิอิ

อย่าเพิ่งคิดเรื่องหัวแถว ท้ายแถว หรือวิ่งหนีเลยค่ะ

จะผ่านด่านสาวในบ้านออกมาได้รึป่าว แค่สายตาก็น่ากลัวกว่าลูกปืนนะคะ

lol!
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 12:33 pm

ฮ่าฮ่า
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 7:23 pm

แบบครัวครับ...อยากได้ประมาณนี้อ่ะ...
เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Kitchenk
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 9:37 pm

เป็นไอเดีย ที่ Ok อ่ะคับ
แต่เครื่องซักผ้าไกล้ตู้เย็น
มันจะไม่เป็นอะไรใช่มั้ยครับ farao
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 10:11 pm

ไม่น่าจะมีนะครับ(ถ้าน้ำจากเครื่องซักผ้าไม่รั่วนะ) นอกจาก...ตู้เย็นกินไฟมากขึ้น
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 7:41 am

ผมว่าก็ดีนะครับ ประหยัดเนื้อที่ดีครับ แต่ผมกลัวลืมนะครับ จะเอาน้ำยาซักผ้านุ่ม แฟ๊บ ไปเก็บในตู้เย็นแทนอะครับ อิอิ Laughing
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 9:26 am

ฮ่าฮ่า คิดไปได้ อ่าพี่ตาชิ

What a Face What a Face What a Face

อย่างนี้ก็มีสิืทธ์เอาถุงเท้า แช่แข็ง อัดช่องฟรีสสส อ่าดิ
บรึ๋ย ฮ่าฮ่า อาจได้ นวัตกรรมใหม่ ส่งออกนอกได้เลย
Jack
Professional
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 9:53 am

ข้อความจาก prakard ครับ

ข้อความของคุณ NCR :
อ้างอิงจาก :
ผมไม่ได้เป็น โฟร์แมน พอดีต้องผ่านตรงนั้นทุกวันและอยากย้ายมาอยู่ที่นี่มากเพราะบ้านเก่ารถติดมากๆ (คลอง3)
เพื่อนบ้านท้ายซอยคงรออีกไม่นานเพราะเขาจะทะยอยโอนเดือนให้ได้เดือนละแถว
เพิ่มเติม เพื่อมิให้เกิดปัญหากับเพื่อนบ้านการต่อเติมหลังบ้านชายคาและรางน้ำในส่วนที่ต่อเติมควรอยู่ในเขตของเราทั้งหมด
หากมีข้อข้องใจให้ปรึกษา ฝ่ายขาย หรือโฟร์แมน ที่เดินตรวจงานอยู่ที่นั่น จะได้สะบายใจไม่ต้องมาแก้ไขในภายหลัง
ดูได้จากแถวแรกๆที่เข้าอยู่แล้ว และทำการต่อเติมแล้ว อย่างนั้นไม่ถูกต้อง เพราะน้ำฝนจะไหลเข้าไปที่เพื่อนบ้านเราทันที
เพื่อความสะบายใจของทุกฝ่ายควรศึกษารายละเอียดแบบแปลนให้เรียบร้อย เพื่อความสงบสุขของหมู่บ้าน
ด้วยความเคารพทุกท่าน

ข้อความของคุณ เด็กแบกแดด :
อ้างอิงจาก :
รับทราบครับ กฎตรงนี้พอรู้อยู่บ้างครับ ว่าจะต้องห่างจากกำแพงเพื่อนบ้าน ประมาณ 50 ซ.ม.
ขอบคุณคุณNCR มากๆนะครับ ก็อยากให้เพื่อนบ้านคิดกันแบบคุณ NCR ละครับ

พอดีเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้เข้าไปดูบ้านตัวอย่าง แล้วฝ่ายขายผ่านมาพอดี
ผมเลยถามเค้าเรื่องต่อเติมหลังบ้าน ของบ้านด้านหลังบ้านตัวอย่าง
จะมีอยู่ 2 หลังที่ต่อเติมด้านหลังคล้ายๆ กัน
หลังหนึ่งต่อเติมออกมาเหมือนจะเกินกึ่งกลางของกำแพงหลังบ้าน อีกหลังไม่เกิน
ผมก็เลยถามว่าแบบไหนถูกแบบไหนผิด

ฝ่ายขายบอกว่า ต่อเติมได้แต่อย่าให้เกินเขตแดนของเรา ไม่ให้เกินกึ่งกลางของหมุด ถ้าไม่เกินก็ไม่มีปัญหา
มันจะมีหมุดที่แบ่งที่ดินอยู่ ทางโครงการเค้าเอาไปฝังไว้บนกำแพงให้เลยครับ

ขอถามคุณ เด็กแบกแดด หน่อยครับ
"ต้องห่างจากกำแพงเพื่อนบ้าน ประมาณ 50 ซ.ม." คืออย่างไรเหรอครับ

ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 12:28 pm

กรณี 50 ซม. เพื่อนหลังบ้านไม่ยินยอมนะครับ แต่ถ้าตกลงกันได้ระหว่างหลังบบ้านด้วยกันไม่มีปัญหาครับ

ในกรณีไม่ยินยอมต้องห่างจากขตบ้านเพื่อน 50 ซม. ทั้งซ้ายขวา และหลัง ครับ

อันนี้เป็นบทลงโทษนะครับ แต่ไม่รู้ใช้ได้ผลหรือเปล่า 555
7.1 ผู้ใดก่อสร้าง ดัดแปลง เคลื่อนย้ายอาคารโดยเจ้าของอาคารไม่ได้รับอนุญาตจากเทศบาล หรือผู้ใดก่อสร้างดัดแปลง รื้อถอนอาคาร ให้ผิดไปจากที่ได้รับอนุญาต ตลอดจนเงื่อนไขที่เจ้าพนักงานท้องถิ่นกำหนดไว้ใน ใบอนุญาต ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 3 เดือน ปรับไม่เกิน 60,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
7.2 ผู้ใดได้รับคำสั่งจากเทศบาลฯ และฝ่าฝืนคำสั่งดังกล่าว นอกจากต้องระวางโทษปรับตามข้อ 1 แล้วยังต้องระวางโทษปรับอีกวันละไม่เกิน 10,000 บาท ตลอดเวลาที่ยังฝ่าฝืน
7.3 ถ้าเป็นการกระทำเกี่ยวกับอาคารเพื่อพาณิชยกรรม อุตสาหกรรม การศึกษา หรือสาธารณสุข หรือเป็นการกระทำในทางการค้าเพื่อให้เช่าหรือซื้อขาย หรือจำหน่าย โดยมีค่าตอบแทน ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 2 ปี หรือปรับเป็นสิบเท่าของโทษที่บัญญัติไว้ สำหรับความผิดนั้น ๆ หรือทั้งจำทั้งปรับ
7.4 การปลูกสร้างโดยต่อเติม หรือดัดแปลงอาคาร ซึ่งจำต้องได้รับอนุญาตนั้นมีกำหนด ดังต่อไปนี้
- ขยายพื้นชั้นหนึ่งชั้นใดตั้งแต่ 5 ตารางเมตร
- เปลี่ยนหลังคา หรือขยายหลังคาให้ปกคลุมเนื้อที่มากขึ้นกว่าเดิม
- เพิ่ม ลดจำนวน หรือเปลี่ยนเสา คาน บันได และผนัง
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 12:52 pm

โชคดีไป... ที่หลังบ้านไม่ติดกะใคร Cool
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 12:57 pm

^ ^ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

จะได้ใช้เป็นแนวคิดตอนวางแผนตกแต่งต่อเติม

ประกาศตามหาเพื่อนบ้านข้างๆ และข้างหลังดีกว่า 555

Razz
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 1:40 pm

ขอบคุณ คุณเด็กแบกแดด มากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

อย่างนี้ต้องเจริญสัมพันธไมตรีกับเพื่อนบ้านสะแล้ว Onion009 Yoyo004 CiCi052
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 4:45 pm

คุณ Turina ซอยสุดท้ายเหรอครับ

ปล.ผมยังไม่พบเพื่อนบ้านเลยครับ แต่เริ่มจะมีเพื่อนใกล้ที่ทำงานแล้วครับ Laughing
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 5:25 pm

งั้น ปลาย ๆ ปี Private Zone ตรงนั้นก็คงเสร็จแล้วสินะครับ affraid
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 01, 2009 1:34 pm

ครัยมีไอเดียในการดำเนินการเรื่องกลิ่นในห้องน้ำบ้างไหมค่ะ

ล่าสุดที่เข้าไปคุยกับบ้านที่โอนแล้วนั้น ตอนนี้กลิ่นในห้องน้ำยังไม่หมดไปเลยค่ะ

ทั้งห้องน้ำด้านบน ห้อนอนใหญ่และห้องน้ำด้านล่างค่ะ
neo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 10, 2009 8:52 pm

ลองดูนะครับ
ในตะแกรงน้ำทิ้งพื้นทุกห้องน้ำ จะมีน้ำขังอยู่เพื่อกันกลิ่นไม่ให้ย้อนกลับขึ้นมา ถ้าน้ำแห้งกลิ่นก็จะขึ้นมาได้ครับ
ท่อน้ำทิ้งอ่างล้างหน้าก็เหมือนกันอย่าให้น้ำแห้ง(น้ำอยู่ที่กระปุกที่ก้นท่อน้ำทิ้งครับ)
ถ้าจำเป็นต้องเปิดฝาตะแกรงน้ำทิ้งพื้นห้องน้ำ เมื่อเสร็จธุระแล้วต้องปิดครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 11, 2009 12:44 am

นึกภาพไม่ออกอ่า คับ เหอเหอ What a Face
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 11, 2009 9:03 am

นึกภาพไม่ออกอ่า คับ เหอเหอ What a Face

ต้องไปดมครับ โฮะๆๆ Laughing
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 11, 2009 9:10 am

เด็กแบกแดด พิมพ์ว่า:

ไปลองมาแล้วเหรอครับ Question เป็นงัยมั่งอ่าพี่ Question Question Question
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 12, 2009 9:39 pm

ทีี่เคยคุยกันไว้ ว่า ตัว stopper จะติดให้ทุกหลังไม่ติดตั้งให้นะครับ
คิดจุดละ 100.-
สายอากาศทีวี จุดละ 1250.-
สายโทรศัพท์ จุดละ 1250.-
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 8:12 pm

ทีี่เคยคุยกันไว้ ว่า ตัว stopper จะติดให้ทุกหลังไม่ติดตั้งให้นะครับ

stopper คืออารายคะ แล้วเอาไว้ทำอะไร จำเป็นรึปล่าว

แล้ว เพิ่มจุด 1250.- งึมๆ .... แพงมั๊ยคะ ใครรู้ราคาทั่วไป ช่วยบอกที
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:24 pm

ตัว stopper ก็ที่หยุดประตูตอนเปิดไม่ให้ชนผนังหรือกระจกอ่าครับ

ประตูหลังบ้าน เิปิดไปเต็ม ชนกระจกตึ้งเลยยย

กระจกจะแตกและอาจเป็นรอยได้ถ้าไม่ติด

- - เห็นตอนแรกมีคนบอกว่า โครงการจะติดให้ฟรีทุกครั้ง

แต่แล้วก็ - -
Tamo
Beginner
Beginner
Tamo

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 10:13 pm

ทักทายทุกคนครับ

วันนี้เพิ่งเข้าไปดูโครงการเป็นครั้งแรกครับ
สนใจโครงการนี้มากๆ เพราะเดินทางสะดวก ใกล้ที่ทำงานด้วย
แต่ยังไม่ได้จองเรยยย Embarassed
ว่าจะเอาหลังกลางเหมือนกันครับ

เลยแอบๆมาดูก่อนว่า สมาชิกที่ซื้อเรียบร้อยแล้วมีอะไรแนะนำกันมั่ง อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 11:00 pm

โอ้วว ยินดีต้อนรับครับ ^^ Tamo
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 1:10 am

ตัว stopper ก็ที่หยุดประตูตอนเปิดไม่ให้ชนผนังหรือกระจกอ่าครับ

ประตูหลังบ้าน เิปิดไปเต็ม ชนกระจกตึ้งเลยยย

กระจกจะแตกและอาจเป็นรอยได้ถ้าไม่ติด

- - เห็นตอนแรกมีคนบอกว่า โครงการจะติดให้ฟรีทุกครั้ง

แต่แล้วก็ - -

แปลว่าจำเป็นต้องติด

งึมๆ จ่ายเพิ่มอีกละ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 7:34 am

=Sushi= พิมพ์ว่า:

stopper คืออารายคะ แล้วเอาไว้ทำอะไร จำเป็นรึปล่าว

แล้ว เพิ่มจุด 1250.- งึมๆ .... แพงมั๊ยคะ ใครรู้ราคาทั่วไป ช่วยบอกที

แพงไปหน่อยนะครับแต่เพื่อทำให้สวยนะครับ เพราะช่างจะได้ฝังสายในฝาผนังเลยครับ แต่ถ้ามาติดเพิ่มหลังบ้านเสร็จคงอาจ
ต้องเดินสายบนฝาผนังหรือกำแพงครับ คงประมาณนั้นนะครับ เห็นเค้าพูดกัน
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 7:36 am

เด็กแบกแดด พิมพ์ว่า:

ไปลองมาแล้วเหรอครับ Question เป็นงัยมั่งอ่าพี่ Question Question Question

พอดีไม่กล้าไปดมครับ 5555 แต่ถามเค้าเอานะครับ เค้าบอกว่า ไม่มีกลิ่นอะครับ หรือกลิ่นหายไปแล้วไม่แน่ใจนะครับ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 7:38 am

Tamo พิมพ์ว่า:

วันนี้เพิ่งเข้าไปดูโครงการเป็นครั้งแรกครับ
สนใจโครงการนี้มากๆ เพราะเดินทางสะดวก ใกล้ที่ทำงานด้วย
แต่ยังไม่ได้จองเรยยย Embarassed

เลยแอบๆมาดูก่อนว่า สมาชิกที่ซื้อเรียบร้อยแล้วมีอะไรแนะนำกันมั่ง อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ tamo ที่ผมตัดสินใจซื้อ the living ก็เพราะทำเลใกล้ที่ทำงานเหมือนกันครับ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ   เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 10:23 am

Tamo พิมพ์ว่า:

สวัสดีค่ะ คุณ Tamo

ตัดสินใจรึยังคะ

อยากรู้อะไร ถามเลยค่ะ พี่ๆน้องๆ ที่นี่ใจดี

หวังว่าจะได้มาเป็นเพื่อนบ้านกันนะคะ

โครงการใกล้ที่ทำงานเหมือนกันค่ะ

เรามา car pool กันดีมั๊ย คุณเด็กแบกแดด คุณ Tamo

เรื่อง ค่าขอเพิ่มเติม ที่ให้โครงการทำให้ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 4ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» เรื่อง การกู้สินเชื่อบ้าน
» เรื่อง แทงค์น้ำ หลังบ้านครับ
» เรื่อง Internet ภายในหมู่บ้าน (TOT)